Verify identity website

od2504's picture
1077
มีข้อความนี้ปรากฏขณะเปิดเวปไซต์ อยากทราบปัญหาและเหตุครับ

ikok's picture
10285
เป็นเกี่ยวกับการยืนยันเวปน่ะครับ

เกี่ยวกับเรื่องความปลอดภัย ประมาณว่าถ้าเราเข้าเวปที่ต้องสงสัยขึ้นมาเขาจะฟ้องครับ กระบวนการแบบนี้จะเป็นไปโดยอัตโนมัติครับ พวก browser ต่าง ๆ จะทำตรงนี้ให้เราเอง

ถ้าคุณ od2504 เจอเขาฟ้องมาแบบนี้โดยการกดเข้า hotmail จาก link อื่น หรืออันที่เคย bookmark เอาไว้ เป็นไปได้ว่า กระบวนการยืนยันของ Link ที่เคยใช้อยู่มีปัญหาบางอย่างขึ้นมาครับ

ให้ลองเปลี่ยนเป็นพิมพ์ url เข้าไปบน address bar ด้านบน browser แทนเช่นพิมพ์ว่า hotmail.com แล้วเข้าหน้า login ใหม่จากตรงนั้นอีกทีครับ

pippo's picture
2469
ลองแบบนี้ครับ

ลองเลือกตรง Always trust.....แล้ว continue ไป ครั้งต่อไปน่าจะไม่ถามแล้วนะครับ สำหรับเครื่องตัวนี้