กระทู้แชท : สวัสดีวันศุกร์ (22 พค. 52)

ikok's picture
10285
เหมือนเป็นธรรมเนียมปฎิบัติไปแล้ว ว่าจะมีกระทู้แชททุกวันศุกร์ แบร่..

วันนี้ตื่นเช้า เลยมาตั้งกระทู้รอไว้แต่หัววัน... เย็นนี้เลิกงานแล้วมีใครไปซิ่งที่ไหนกันบ้างครับ?

nickoe's picture
4320
วันนี้

ไม่มีซิ่งครับ
แต่เซ็งแต่เช้าเลย

10285
- -

ไปเจออะไรมารึ?

4320
ก็เรื่องเดิมครับ

supplier ที่ทำงานให้ผม เค้าแก้งานผมโดยที่ไม่ถามไม่บอก
ไม่ได้สั่ง แล้วงานเสียครับ ผมก็โดนด่าอีก แง่ว

10285
ใจเย็นน้อ..

ช่วยอะไรได้ก็ช่วยกันไปครับ ใจเขาใจเราเนาะ

Nannie's picture
600
วันนี้

ออฟฟิศตลาดแตก

มีเพื่อนเอากิ๊บทำมือมาขาย น่ารักมาก มีความสุข
http://www.nannie-limited.com/shop/76 (แอบโฆษณา อุอุ)

10285
แน่ะ

แอบแฝงนี่ ฮ่า...
แต่ดอกเล็ก ๆ แบบนี้น่ารักดีนะ ยิ้มปากกว้าง

NaNa_GuLiKo's picture
28
มาอ้อยอิ่ง

ด้วยคน... เบื่ออ่า แบร่..

10285
^o^/

ใช่ครับ น่าเบื่อจริง ๆ

บ่ายวันศุกร์นี่นะ ... อยากทานข้าวเที่ยงเสร็จแล้ว 6 โมงเย็นเลิกงานเลย แห่ะ ๆ 1

Mixmerize's picture
1480
เครียด

ไม่รู้เครียดอะไรนักหนา - -"

pippo's picture
2469
หากใจเราเบาบางดั่งขนนก

หาหนังสือธรรมะดีๆ อ่านช่วงวันหยุด ซักเล่มซิครับ

10285
เครียดไปใยครับ

ชีวิตเกิดมาแป๊ป ๆ ก็ตายแล้ว

เอาเวลาไปทำอะไรที่สนุก ๆดีกว่า มองโลกสดใสเข้าไว้ครับ =)

Nannie's picture
600
อ่านเพชรพระอุมาดิ

หายเครียดจิงๆ นะ

อ่านแล้วติดงอมแงม

ไม่อยากเสียตังค์ ก็ไปห้องสมุดโล้ด

เราเดินไปห้องสมุดที่สวนลุมทุกวันเลย

เข้าไปดูห้องสมุดได้ใน blog นี้นะคะ
http://www.oknation.net/blog/print.php?id=262443

10285
- -

อ่านนิยายทีละ 20 เล่มนี่นะ ...

ไม่เคยคิดฝันมาก่อน เลย - -a

pippo's picture
2469
ข้อดีของการอ่าน

อย่างน้อยสมองจะได้ไม่เสื่อม (อัลไซเมอร์) มีผู้ใหญ่ที่เคารพรักเป็นโรคนี้ น่าสงสารมาก (กิจวัตรหลักของท่านคือดูทีวี หลังจากเกษียณมาแล้ว 10 ปี)

10285
เสียใจด้วยนะครับ

ผมเองยังไม่มีใครในครอบครัวเป็นโรคนี้ แต่เคยได้ยินสรรพคุณโรคนี้มาพอสมควรครับ

4320
สรรพคุณ

มันไว้ใช้กับสิ่งที่เป็นประโยชน์นะครับ

10285
:P

เอ.. งั๊นแก้ใหม่เป็น ผลกระทบ แทนครับ มีความสุข /