ภาษาต่างดาวในโฟลเดอร์

kemjc's picture
12
มีวิธีแก้ภาษาต่างดาวในโฟลเดอร์ที่โหลดเพลงมาไหมครับ คือโหลดเพลงแล้วไปเล่นใน itune แก้โดยใช้thaitune ได้ แต่ไฟล์กับโฟลเดอร์แก้ยังไงครับ ขอบคุณครับ (ไม่ขอวิธีแก้โดยใช้ rename นะครับ)

ikok's picture
10285
ถ้าไม่เอา rename

ต้องบอกให้ทางคนทำไฟล์ใช้ font และตั้ง font แบบเข้าระหัสที่เป็นสากลกว่าที่เขาใช้ครับ

ยิ้ม

kemjc's picture
12
555

ขอบคุณครับ แต่ไม่มีวิธีแบบว่า ไปเปลี่ยน font หรืออะไรประมาณนี้หรือเปล่าครับ เพราะผมดาวน์โหลดมา มันเป็นเยอะมากเลย เลยไม่อยากเปลี่ยนโดย rename ทีละตัวน่ะครับ

10285
ก็..

rename ทีละ 10 ตัวสิครับ =)

pippo's picture
2469
อันนี้ช่วยได้ไม๊ครับ (แต่ไม่ฟรี)

ชื่อโปรแกรม id3mod2 ลองดูจาก link นี้นะครับ

http://osx.iusethis.com/app/id3mod2

nickoe's picture
4320
พี่ก๊อกก็

ทำ automator เปลี่ยนชื่อให้สิครับ ฮ่าๆๆ

10285
- -a

อะไรกัน..

พี่นิกก็หัดทำ automator อยู่ไม่ใช่เร๊อะครับ แบร่..

4320
เดี๋ยงต้องลองก่อนครับ

ว่าไอ้ที่ทำๆไว้เนี่ยมันเปลี่ยนอะไรได้มั่ง
จะได้ว่าเปลี่ยนไฟล์ต่อไฟล์ โฟลเดอร์ได้รึเปล่าไม่รู้
พอดียุ่งๆนิดหน่อยครับ

ปล.พี่ก๊ฮกเรียกผมพี่ แก่ขึ้นทันตาเกือบสิบปี ไม่ดีนะแบรด

10285
เป็นผู้ใหญ่ดีไงครับ

สาว ๆ ชอบบบบบบบบบ แบร่..

4320
ไม่เอาครับ

อยากเด็กอ่ะ แบร่..

little_fuku's picture
703
อ่ะ

ไม่ดีนะแบรด
^
อ่ะห้าห้าห้าห้าห้า หัวเราะร่วน

10285
อะไรกัน..

นี่มาโพสตอน 6 โมงเช้าเหรอคะ?

little_fuku's picture
703
บอกแล้วว่าไปเอาบะจ่าง

แต่เช้า หลอน

10285
- -

เช้าจริง

เห็นอีกกระทู้นึงโพสตอนตี 5 กว่า ๆ แอบเคือง