จะ format แล้วฝั่่งวิน จะหายไหมครับ

bombamhub's picture
38
จะ format แล้วฝั่่งวิน จะหายไหมครับ
แล้วถ้าเราจะเอาข้อมูลบางอย่างเก็บไว้ จะทำยังไงครับ

ikok's picture
10285
ตามความเข้าใจของผมนะครับ

ถ้าหมายถึงใช้ utility อื่นแล้วล้าง hdd เป็นก้อนเดียว ก็น่าจะหายครับ

แต่ถ้า format เฉพาะ partition ของ os x อย่างเดียว ตัวของ windows น่าจะยังอยู่ครับ

ถ้าจะเอาข้อมูลบางอย่างเก็บไว้...

ข้อมูลบางอย่างที่คุณถามนี่ อยู่บนฝั่ง win หรือ mac ครับ?

bombamhub's picture
38
macครับ

macครับ

ikok's picture
10285
backup ไปไว้บน external hdd

ได้เหมือนปรกติครับ เราใช้อันไหนก็ copy อันนั้นเก็บเอาไว้