ถอด BOOTCAMP ออกไม่ได้

santi's picture
17
หนังสือที่ซื้อมา บอกให้เปิด Utility เพื่อถอดออกด้วย Bootcamp assistance
แต่เปิดแล้วไม่พบ Icon ของ Bootcamp assistance จึงเดาไล่ลบที่อื่น ๆ ไง ๆ ก็ไม่ออก
จึงขอคำแนะนำด้วยครับคุณ IKOK
ขอบคุณครับ

17
Non-sytem disk

ลบโน่นนี่ จนถึงที่ เปิดหน้าจอได้สีดำ ได้รางวัล Non-sytem disk Press any key to reboot
รีบูีตยังไง้ยังไง ก็กลับมาบอกว่านอนซีสเต็ม

ไม่รู้ว่าแม๊คบุ๊คโปรนี่ฉลาดเกินไป หรือผมโง่เกินไปครับคุณก๊อก
ผมจะทำไงได้มั่งครับ หรือต้องไปหาร้านที่ซื้อมา เฮ้อ..เพิ่มจากมาไม่ถึงเดือน
ขอบคุณครับ

ikok's picture
10285
มาถึงขนาดนี้แล้ว.. คาดว่าคงต้องลง system ใหม่ครับ

ปล. ตัว bootcamp assistant มีอยู่ใน applications/utilities ครับ

17
ผมอุ้มไปให้ทางร้านลง OS ใหม่อย่างเดียว ไม่มีอิ่นเลยครับ

สำหรับ bootcamp ... ตอนผมหาทางทำเอง ผมหาไม่เห็นจริง ๆ ทางร้านเขาคิดว่า คงถูก hide อย่างหนึ่งอย่างใดที่เราไม่ทันรู้
ขอบคุณครับ

10285
ก็คงต้องให้ทางร้านลง osx ใหม่ให้ครับ

หรือจะทำเองก็ได้ครับ ผมเขียนวิธีลง OS X 10.5 เอาไว้แล้วครับ

http://macmuemai.com/content/3

=)

17
รีบร้อน เลยให้ทางร้านลงให้แล้วครับ

คุณก๊อกครับ อยากทดลองใช้ โปรแกรม Parallels -รบกวนขอคำแนะนำวิธีใช้
ขอบคุณครับ

10285
ยินดีที่เครื่องใช้งานได้แล้วนะครับ

มีความสุข ส่วนเรื่องพาราเรลนี่ ผมไม่เคยใช้เหมือนกันครับ แต่หลักการไม่น่าจะยากนะ

คือคุณลองติดตั้ง win ลง bootcamp ให้ใช้งานได้ดูก่อน แล้วจากนั้นติดตั้ง parallels เพื่อดึง windows จากฝั่ง bootcamp มาใช้งานครับ

pippo's picture
2469
ถ้าใช้โปรแกรม Parallels

ให้ลงโปรแกรม Parallels ก่อนแล้วครับ แล้วเลือก New เพื่อลง Window ด้วยแผ่น OS ของ Window ลองดู tutorial แนะนำจาก web นี้ครับ

http://www.parallels.com/products/desktop/pd40_tutorial

10285
ขอบคุณครับ

ขอบคุณคุณ pippo ครับสำหรับวิธีการใช้งาน parellels ครับ มีความสุข

17
ขอบคุณครับ

ขอบคุณ ทั้งคุณ IKOK และ คุณ PIPPO

nene122620@hotmail.com's picture
327
เจอเหมือนกันเลยbootcamp

เจอเหมือนกันเลยbootcamp ไม่ยอมออก