ผมมีปัญหาการเข้า safari อ่ะคับช่วยผมหน่อย

MENTOSMENTOS's picture
3
คือผมเล่นเน็ตของหออ่ะคับ ต่อ DCHP อัตโมติ มีค่า ip อะไรหมดเลย ใน Inthernet ก้อเป็นสีเขียวแล้ว แต่ทำไมเข้า safari ไม่ได้เลยอ่ะคับ พิมเว็บอะไรไปก้อไม่ได้เลย เหมือนไม่ได้ต่อเน็ต ทั้งๆที่ต่ออยู่อ่าคับ ทำไงดี

ikok's picture
10285
ลองถามเจ้าหน้าที่ของหอดูก่อนไหมครับ?

เผื่อเขาต้องมี password หรือไม่ก็ setting เฉพาะของทางหอเอง

อีกประเด็นคือ router ที่ทางหอใช้อาจจะมีปัญหากับ mac ครับ

ยินดีต้อนรับนะครับ มีความสุข /

3
ทำไงดีคับ

เค้ามีพาสเวิดคับแต่เป็นพาสเวิดในเว็ป คือเราต้องเข้าเว็ปก่อนถึงจะใส่พาสเวิดได้ แต่มันเข้าเว็ปไม่ได้อ่าคับ ทำไงดี

10285
- -

อาจจะเป็นที่ตัวเราเตอร์นะครับ

ไม่ทราบว่าเคยเข้าเน็ทของที่หอนี้ได้มาก่อนไหมครับ ? หรือว่ามีเพื่อนที่ใช้ mac แล้วต่อได้บ้างไหม?

3
คับ

เคยต่อได้ตอนซื้อมาใหม่ๆอ่ะครับแล้วเหมือนผมไปลบโปรแกรมไรสักอย่างผมก้อเลยลงสองแผ่นที่แถมมาตอนซื้ออ่ะคับลงใหม่แล้จากนั้นก้อเข้าไม่ได้อีกเลย ช่วยด้วยครับ

10285
พอจำได้ไหมครับว่าลบอะไรไป

เผื่อเป็นสิ่งที่เครื่องจำเป็นต้องใช้?