เปิดกล่อง MacBook Pro 17" 2.66GHz

ikok's picture
10285

ภาพแก่ะกล่อง MacBook Pro 17" รุ่นก่อนตัวล่าสุดนะครับ

กล่องของ MacBook Pro รุ่นใหม่ ๆ ทำเอาผมรู้สึกไปเองว่ากล่องเขาทำได้เล็กลง (ไม่รู้ทำไมครับ)

เมื่อเปิดฝากล่องออกมาก็จะพบกับเครื่อง mbp วางอยู่ตรงกลาง มีฟองน้ำสีดำรองอยู่ที่ฝากล่องด้านบนด้วย ตรงนี้แปลกดีครับ (แต่ชิดขอบซ้ายของกล่อง) จะมีกล่องทรงสูงสีขาวที่มีรูตรงด้านล่าง เอาไว้สำหรับใส่ตัวสายไฟต่อจาก adaptor .. ผมชอบการออกแบบในลักษณะนี้นะ มันทำให้คนสงสัย ว่ารูตรงนี้เอาไว้ทำอะไร แล้วก็จะหยิบเอากล่องที่ว่านี้ขึ้นมาดู จนพบส่ิงที่อยู่ข้างใน =)

แก่ะออกมาแล้วจะได้แบบนี้

เมื่อหยิบตัวเครื่องขึ้นมา ก็จะพอกับกล่องใส่ software ที่มากับเครื่อง เป็นกล่องพับ ๆ สีดำล้วนดูเก๋ดี พร้อมด้วยตัว adaptor ครับ

คลี่ห่อสีดำออก ก็จะพบกับคู่มือฉบับบ้าน ๆ พร้อมแผ่น DVD Installer 2 แผ่นด้วยกัน

แก่ะเครื่องออกมาพร้อมใช้งานหลังจากชาร์จไฟครั้งแรกครับ =)

Port ด้านข้างตามาตรฐานตัว mbp 17" ทั่วไป ผมต้องซื้อตัวสาย adaptor แปลงหัวจาก fw800 มาเป็น fw400 เพราะตัว ext.hdd ตัวเก่าผมเป็นตัว 400 ครับ

เมื่อวางเทียบกับ MacBook รุ่นก่อนหน้า และ iBook G3 ยิ้ม

หมดแล้วครับ ~ ^o^ /

Spec เครื่อง
MacBook Pro 17"
CPU 2.66 GHz
Ram 4GB
HDD 320 GB

little_fuku's picture
703
เจิมมม

กรี๊ดดดด~~!!
ได้ฤกษ์ซะทีนะพี่

10285
^O^ /

จะได้ทำงานจริงจังได้เสียที =)

แอบชอบตัวที่ฟลุคใช้อยู่นะ จริง ๆ อยากได้ body นั้น (ก่อนเป็น unibody) ที่ตอนแรกผมตามจากร้านมือสอง แต่ไป ๆ มา ๆ ขายไปแล้ว - -a ซื้อไม่ทัน

703
ชอบจิงงะ

แลกกันม้าาาาาา
หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน

10285
-.- /

แล้วไฟจะดูดเหมือนกันไหมนิ

ปล. แลกแล้วแถมเงินให้ด้วยไหม? แบร่..

703
...

หมดกัน 2
ไปเอากะมิก ฮี่ๆๆ

10285
ไม่นะ ~

เดี๋ยวเป็นข่าวค่ะ แบร่..

Mixmerize's picture
1480
โอ้วว

เสปคแรงกว่าเครื่องมิกอีกง่ะ! หัวเราะร่วน
เห็นแล้วอยากซื้อแรมมาเสียบเพิ่ม ช่วงนี้ใช้งานไม่ทันไวรุ่นเลย หลอน

nickoe's picture
4320
ล่ำซำจริงๆ

คราวนี้พี่ก๊อกหาเรื่องอู้ไม่ได้แล้วนะครับ ฮา.....

10285
อย่าเอ็ดไปสิครับ :)

เราแอบรู้กันเงียบ ๆ ไม่กี่คนนะ

นะ นะ นะ.. ~

แบร่..

703
พี่นิก

เราเอารุ่นเราไปส่งพิพิธภัณฑ์เป็นวัตถุโบราณกันเต๊อะ
เค้าใช้บอดีใหม่กันหมดแล้วอ้ะ อิจฉาาาาาาาาาา

nickoe's picture
4320
อะไรๆ

ใครว่าเป็นวัตถุโบราณ
เค้าเรียก classic หรอก ฮ่าๆๆๆ

10285
ตอนแรกผมหา body นี้นะ

ผมชอบ body เก่า แต่โทรไปแล้วของหมด (ผมเห็นโฆษณามือสองอยู่) เลยได้มาเป็นตัวนี้แทน ยิ้ม

Nannie's picture
600
เห่อมากกก

มาแอบนินทา

พี่แกนั่งลูบทั้งวัน

ฮ่า....

703
ลูบแล้ว

มันจะมียักษ์ออกมาแบบในอะลาดิน
หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน

10285
อยากให้มียักษ์ออกมาเหมือนกัน

หน้าตาแบบสาว SDSN เลยจะดียิ่ง แบร่..

10285
- -

กระทู้แชทนี่.. แอบเคือง

happiness's picture
148
โอ้โห

เข้ามาชื่นชมจอหย่ายยยๆ
สิบสามนิ้วของผมชิดในโลด

10285
พอดีผมต้องเอามาทำงาน 3d ครับ

ผมลองใช้งานบนตัว 13" ดูแล้ว ทำงานลำบากสำหรับโปรแกรมที่ผมกำลังจะเปลี่ยนมาใช้ครับ

ที่เลือกตัว 17" ตัวนี้ เพราะเขาเอามาโละขาย ได้ราคาเท่ากับตัว 15" รุ่นใหม่ครับ =)