ช่วยผมด้วยคับ T^T

doranan's picture
1
คือว่าผมอยากได้ driver ของ macbook 5,2 อะครับ
ใครใช้รุ่นเดียวกับผมบ้าง
เพราะผมลงวินโดวส์แล้วมันขาดไดรเว่อครับ
เค้าไม่มีแผ่น OSx มาให้ด้วยครับ
ผมลองเอาของเพื่อนมาลงเปนรุ่น 4,1
ก็ยังไม่ครบครับขาดตัวสำคัญๆทั้งนั้นเลยครับ
ผมลองเสิชหาดู ลองทำหมดทุกอย่างแล้วก็ยังไม่ได้ครับ
ถ้าไปขอทางร้านเค้าจะให้มั้ยครับ T^T

nickoe's picture
4320
ลอง....

เอาเครื่องไปที่ศูนย์ แล้วบอกว่าทำแผ่น os หาย
ลองถามดูว่าเค้าจะช่วยอะไรได้บ้างครับ

ikok's picture
10285
หรืออีกทางนึงนะครับ

แก้ปัญหาระยะยาวไปเลยด้วยการซื้อแผ่น OS X แบบแยกขายหรือแบบ Mac Box Set ไปเลยก็ได้ครับ แบบนี้น่าจะได้มาครบนะครับ =)

ปล. ยินดีต้อนรับนะครับ มีความสุข /