การลง mac OSX 10.5

tuxadol's picture
1
พอดีมี 10.4.11 ของแท้ในเครื่อง แต่ต้องการจะลง 10.5 ซื้อแผ่น ก็อป มา เครื่องเจ้ากรรม ดันดีดแผ่นออก ต่อ Ext. DVD ROM ดันอ่านได้
ประเด็นอยู่ที่ว่า พอมันขึ้นหน้า Install แล้วดับเบิ้ลคลิ๊ก มันให้ restart แต่ เมื่อ กด option แล้วเลือก boot จากแผ่น มันอ่านเป็นชั่วโมง
จน Ext. DVD ROM ไปดับไปก็ยังไม่ได้ อยากทราบว่าผมควรจะต้องทำอย่างไรครับ ไม่รู้เป็นที่อะไร เผอิญมี แผ่นที่โหลด มามันก็เป็นอาการเดียวกันครับ
ท่านใดมีวิธีแนะนำ รบกวน ช่วยเสนอแนะด้วยครับ

ขอบคุณ
CORE 2 DUO 2 GHz.
RAM 2 GHz.
HDD 120 GB.

ikok's picture
10285
ลองซื้อแผ่นแท้ดูนะครับ

อาการน่าจะหาย แผ่นแท้ปัญหาน้อยกว่า (หรือแทบไม่มีเลย) แล้วถ้าแผ่นเสียจริง ๆ ก็น่าจะเปลี่ยนได้ด้วยครับ