eMac G4 1 GHZ Ram 1GB Upgrade

Lord Voldermort's picture
9
อยากลง PS CS3 จะอัพลง OSX ตัวไหนได้บ้างครับ ลง 10.4.xx ได้มั้ยครับ ตอนนี้ลง CS มันบางอันใช้ไม่ได้เต็มที่ครับ

ikok's picture
10285
ความเห็นผมนะครับ

ถ้าเราไม่จำเป็นต้องใช้ feature ที่มีมาบนโปรแกรมรุ่นใหม่ ผมไม่แนะนำให้ upgrade ครับ

เพราะว่าตัวโปรแกรม + hardware เขาจะไม่พอดีกัน ผมหมายถึงเขาออกมากันคนละยุค ที่ใช้สถาปัตยกรรมภายในไม่เหมือนกันครับ

ผมคิดว่าถึงคุณ update software เพื่อลงโปรแกรมรุ่นใหม่ได้ แต่เขาก็ทำงานได้ไม่เต็มที่อยู่ดี ส่วนนึงน่าจะมาจากตัวโปรแกรมรุ่นใหม่ไม่ได้ถูกออกแบบมาเพื่อทำงานได้กับเครื่องรุ่นเก่าครับ แล้วผมคิดว่า ถ้าจะ upgrade hardware ที่มีอยู่เพื่อให้พอดีกับโปรแกรมรุ่นใหม่ที่จะใช้เป็นการลงทุนที่สูงเกินไปครับ

เป็นผมจะกลับไปใช้โปรแกรมรุ่นที่ออกมาช่วงเดียวกันกับเครื่องที่เราใช้ดีกว่า ทำงานได้พอดี ๆ กัน ไม่หนักเครื่องด้วยครับ =)

Lord Voldermort's picture
9
ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ