ต้องการดู Radiocam

lamooz's picture
40
คือมันเป็นรายการของเกาหลีอะครับ (บังเอิญชอบเกาหลี มีความสุข)

ผมก็เคยดูแต่ใน Windows โดยใช้ IE หรือ Firefox+IE TAB

พอมี MAC ก้เลยอยากจะมาดูบน MAC บ้าง

แต่ทำยังไงก็ดูไม่ได้อะครับ

ผมลองลง Windows media ad-on ของ Firefox ก้แล้ว

ลง windows media ของ mac ก้แล้ว

ยังไงไม่ได้อยู่ดีอะครับไม่ขึ้นอะไรเลยตรงหน้าจอที่เป็น Windows media player

อันนี้ใน mac

อันนี้ใน PC อะครับ

ขอผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยนะครับบบบบ

ikok's picture
10285
ของผมดูได้นะครับ

ไม่แน่ใจว่าเพราะอะไรเหมือนกัน แต่ลองเชคดูแล้ววิดีโอในเวปเขาเป็น flash ครับ

ลอง update flash player ในเครื่องดูนะครับ มีความสุข

40
up จากเวปของ adobe

up จากเวปของ adobe เลยหรือเปล่าครับผม

10285
น่าจะใช่นะครับ :)

40
ลองupเรียบร้อยแล้วครับก็ยังไ

ลองupเรียบร้อยแล้วครับก็ยังไงเป็นเหมือนเดิม สงสัยจะอดดู T_T

10285
ไม่ทราบว่าใช้ browser ตัวไหนอยู่ครับ?

ที่ผมเข้าไปดูนี่เป็น firefox ครับ

ปล.ขอ url หน้าที่ดูไม่ได้หน่อยครับ เผื่อผมจะลองช่วยเข้าไปให้ดูอีกทีครับ มีความสุข

40
http://www.imbc.com/broad/ra

http://www.imbc.com/broad/radio/fm4u/bestfriend/onair/aod/index.html

เข้าไปที่ตรงนี้อะครับ แล้วมันจะมีให้เลือกว่าต้องการดูของวันไหน

เลือกเข้าไปดูได้เลยครับซักวันนึง

แล้วมันต้องให้ใส่ ID+PASS

ผมส่ง PM ไปให้แล้วอะครับจะได้ไม่ต้องเสียเวลาสมัคร(แค่นี้ก็รบกวนเยอะแล้ว)

10285
ได้รับแล้วครับ

กำลังลองดูให้อยู่นะครับ =)

แล้วจะมา update ผ่านกระทู้นี้ครับ

40
ขอบคุณมากครับผม

ขอบคุณมากครับผม

10285
เจอคำตอบแล้วครับ =)

เวปนี้ใช้ ActiveX ในการดูหนังครับ

แล้ว ActiveX ตัวนี้มีเฉพาะบน windows เท่านั้นน่ะครับ ถ้าผมเข้าใจไม่ผิดนะ (เท่าที่ผมลองหาดู เหมือนจะเคยมี activex ออกมาสำหรับ mac แต่เป็นปี 1995 โน่นเลยครับ - -a)

ทางออกมาประมาณนี้ครับ

ลง windows ผ่าน bootcamp แล้วดูเวปผ่าน IE หรือ..
ซื้อโปรแกรม crossover (ราคา 60เหรียญ) แล้ว IE ลงไปเพื่อใช้ดูเวปครับ =)

40
ขอบคุณๆ ikok

ขอบคุณๆ ikok มากเลยครับผม

รบกวนเช็ค pm อีกทีนะครับมีเรื่องจะสอบถามอีกนิสหน่อย

40
ผมลอง crossover

ผมลอง crossover แล้วครับไม่สามารถรัน activeX ได้เหมือนกันครับ

10285
ในเวปเขาจะมีขั้นตอนติดตั้ง activex อยู่นะครับ

เป็นขั้นตอนที่เขามีข้อความเกี่ยวกับการติดตั้ง และคง setup อะไรบางอย่างด้วย ผมเดาเอาว่าคงมีอะไรลึกลับพอสมควร (ไม่อย่างนั้นคงไม่ขึ้นเป็นหน้าใหม่แบบเป็นกิจลักษณะแบบนี้)

อาจจะมีอะไรมากกว่าที่เห็นก็ได้ครับ ที่ผ่านมาผมเดาจากคำว่า activex อย่างเดียว ซึ่งจริง ๆ อาจจะมีอย่างอื่นอีกก็เป็นได้นะครับ ลองถอดภาษาเกาหลีดูนะครับ ยิ้ม