Paragon มีปัญหารึเปล่า

iMai's picture
42
ผมใช้โปรแกรมนี้ แล้วไปลบข้อมูลใน Ex_HDD ที่เป็น NTFS แล้วข้อมูลที่ลบก็หายนะครับ แต่พอดูในเก็ทอินโฟแล้วความจำก็ยังเท่าเดิม แต่ข้อมูลที่ลบหายไปแล้ว และเข้าไปอยู่ใน Trash แล้วด้วยครับ แต่ข้อมูลก็ยังเท่าเดิมไม่หายไปไหน ลองถอด HDD แล้วเสียบใหม่แต่ก็ยังเท่าเดิม และก็ลองรีสตาร์เครื่องใหม่ก็ยังเหมือนเดิม ใครเจอปัญหานี้บ้างรบกวนขอความรู้ในการแก้ไข หรือแนะนำโปรแกรมที่สามารถ อ่าน และเขียนข้อมูลใน HDD ที่เป็น NTFS ได้บ้างครับรบกวนผู้รู้ด้วยคราบบบบบ

[ผมย้ายเข้าห้อง troubleshoot นะครับ - kok]

ikok's picture
10285
มีคนถามแบบเดียวกันเป๊ะครับ

พร้อมข้อมูลประกอบนะครับ
http://macmuemai.com/forum/topic/1265

10285
ผมเคยเห็นโปรแกรมอีกตัวนึงนะครับ

เดี๋ยวขอค้นดูก่อน เห็นว่าเอาไว้เปิด NTFS ได้และเป็นแบบฟรีครับ

10285
เจอแล้วครับ

รู้สึกจะชื่อ NTFS-3G ครับ =)

lamooz's picture
40
เหมือนผมเลยครับ format

เหมือนผมเลยครับ

format ไปแล้วเรียบร้อย + ท่องในใจอย่าไปลบ NTFS ใน MAC อีก

iMai's picture
42
ขอบคุณครับ

ผมจะลองใช้โปรแกรมดูและจะมาบอกต่อนะครับ ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ