แนะนำตัวอ่ะครับ ...

tahalow's picture
10
ชื่อ ต๊ะ ครับ
คติ อย่าทำบาป ครับ
ตอนนี้เรียนอยู่ครับ
รู้จักเว็บนี้จากกูเกิ้ลครับ
อยากบอกว่า ผมแบ่งพาติชั่นรอบที่สามไม่ได้ครับ ช่วยด้วยครับ ขอบคุณครับ

Mixmerize's picture
1480
ยินดีต้อนรับ

ใช้ Mac รุ่นไหนอยู่ครับ ใช่ ibook G4 ที่บอกไว้ใน Profile รึป่าวเอ่ย แห่ะ ๆ 1
ยังไงก็ยินดีต้อนรับครับ เข้ามาคุยมาถามกันบ่อยๆ อ่ะ แน่นอน

ikok's picture
10285
ยินดีต้อนรับครับ ^^

จะแบ่ง partition ให้ทำให้เสร็จพอดีตั้งแต่ครั้งแรกเลยได้จะดีมากครับ

เพราะการเปลี่ยน partition ทีหลังมีโอกาสทำข้อมูลตีกันได้ครับ (ผมเจอกับตัวเองไปเมื่อเดือนก่อนครับ - -) ...

tahalow's picture
10
ขอบคุณครับ อบอุ่นดีจัง

ผมใช้ macbook ครับ สีขาว ส่วน i book คือสิ่งที่ทำให้ผมรู้จัก mac น่ะครับ ไปเห็นเข้า สวยมากมาย..
เรื่อง พาทิชั่น คือ ทำใน boot camp จะลงวินโดวส์ น่ะครับ งานเอกสารผมยังต้องยุ่งกับวินโดวส์อยู่น่ะครับ

ikok's picture
10285
partition สำหรับ windows รู้สึกจะแบ่งได้รอบเดียวนะครับ

ต้องคิดให้ดีตั้งแต่ตอนแบ่งครั้งแรกเลย ถ้ากะพลาดไปแล้วจะมาเปลี่ยนเนี่ย จะวุ่นวายมากเลยครับ