ปัญหาระหว่างเจ้า Mighty Mouse กับ Trackpad

perfectgame's picture
317
ผมพบว่า การทำงานระหว่างเจ้าสองตัวนี้ไปพร้อมกัน

มันจะมีดีเลย์ ของเจ้า เมาท์อะครับ คือ เราไม่สามารถคลิกซ้าย ขวา กลางได้ ซักพัก แต่สามารถลากไปมาได้

พแไปคลิกที่ Track คลิกได้ครับ

พอทิ้งระยะซักพัก เจ้า เมาท์ ก็กลับมาเป็นปกติ

ไม่ทราบว่า มีใครเป็นแบบผมหรือเปล่าครับ

nickoe's picture
4320
เคยเป็นครับ

ตอน wireless mighty mouse ของผมยังไม่ตกพื้นกระจุยกระจาย
มีเป็นบ้างแต่ไม่บ่อย นานๆๆๆๆที ปิดแล้วเปิดใหม่ก็หายครับ

317
อ่ะครับ

แสดงว่าเจ้า เมาท์ตกพื้นแล้ว ปัญหานี้หายๆ ไปเหรอครับ

อิอิ ก้อต้อง รอพักพักหรือปิดไปอย่างที่บอก เช่นกันครับ แต่ หงุดหงิดๆ ไงไม่รู้อะ

ฮ่าๆ

ikok's picture
10285
ใช่ครับ หายไปเลย

แสดงว่าเจ้า เมาท์ตกพื้นแล้ว ปัญหานี้หายๆ ไปเหรอครับ

เมาส์เสียไปเลยครับ ต้องซื้อใหม่ ... กันไปเลยครับ แบร่..

pippo's picture
2469
แอบมาบ่นหน่อย...

น้องๆ ที่ทำงานทำตัวปากกาของ Wacom ตกพื้นทีไรเจ๊ง แล้วยังตกบ่อยมาก

ซื้อเฉพาะปากกาใหม่ก็พันกว่า นี่ว่าจะให้ห้อยคอละ (มีที่ห้อยคอไม๊เนี่ย)

หรือว่าเหน็บหูดีเหมือนคนสมัยก่อน ก็เก๋ดีนะครับ

ikok's picture
10285
เป็นผมจะทำแบบนี้ครับ

น้องคนไหนทำงานกับปากกา wacom ผมจะลงทุนจริงจัง...

ซื้อโต๊ะญี่ปุ่นให้นั่งทำงานกันไปเลยครับ ยิ้มปากกว้าง

... ไม่สิ ผมจะหักเงินเดือนเขาเพื่อซื้อคืนบริษัทครับ ไม่ต้องใช้สายครับ ยิ่งมีสายคล้องเขาก็จะย่ามใจหิ้วติดตัวไปมามากขึ้นเรื่อย ๆ แทนที่จะวาดเสร็จแล้วก็เสียบแท่นวางเอาไว้บนโต๊ะ

ไม่ว่ากรณีเล็กใหญ่แค่ไหน ถ้าทำอุปกรณ์ของบริษัทเสียหาย เขาควรจะมีส่วนรับผิดชอบครับ ออกครึ่งนึงก็ได้ รับรองครับ ตกรอบเดียวแล้วจะวางปากกาไว้บนโต๊ะ ไม่ยอมหิ้วไปไหนอีกเลยครับ =)

317
โหย

กะว่าจะเผลอ เอาตกพื้นซักที ดีไหมน้อ

แต่ว่าไม่เอาแล้วละ

เรื่องปากกา ผมว่าเหน็บหูก็ยังมีโอกาศหล่นได้นะครับ

เสนอไอเดีย ถ้าหาที่ห้องคอไม่เจอ หาหนังยางวง มาหนึ่งเส้น เอาืเชือกสอดเข้าไป ปรับระดับให้เหมาะสมแล้ว พันรอบๆปลาย ปากกา แค่นี้ก็เป็นที่คล้องคอได้แล้วครับ

เสนอตามวิถี ชีวิตพอเพียง

ขำขำนะครับพี่

pippo's picture
2469
อืม....

น่าสนใจไอเดียนี้นะครับ

กลัวอย่างเดียว... จะไม่ยอมทำน่ะซี้...