iTunes 8.2 กับ iPhone FW ก่อน 3.0

od2504's picture
1077

iTunes 8.2 สามารถใช้งานกับ iPhone FW ก่อน 3.0 ได้หรือไม่ อย่างไรครับ

ikok's picture
10285
อันนี้คือ

คุณ od2504 ต้องการจะ restore FW ไปก่อน 3.0 เหรอครับ?

ผมเดาว่าน่าจะได้ครับ แต่ถ้าซื้อเครื่องใหม่ เดี๋ยวนี้จะเป็นตัว FW3.0 มาหมดแล้ว

od2504's picture
1077
ปัจจุบัน iPhone ของผมใช้

ปัจจุบัน iPhone ของผมใช้ FW2.2 เห็นว่ามีการ update iTunes แต่ทราบว่าเขา support FW3.0 ก็เลยลังเลว่าจะ upgrade iTunes ดีหรือไม่
จึงต้องการทราบรายละเอียดเกี่ยวกับเรื่องนี้ เพราะผมคงจะใช้ iPhone 2.2 ต่อไปอีกนานนะครับ

ปล.
เรื่องของเรื่องคือ ผมเป็นโรคจิต ที่ไม่อยากละเลยกับ Software update ที่ทาง apple แจ้งเตือนผมนั่นเอง คืออยากให้โปรแกรมในเครื่องทันสมัยตลอดเวลา (ส่วนอุปกรณ์นอกเครื่อง ก็ให้เก่าได้ตามอายุคนใช้ครับ)

ikok's picture
10285
ถ้าเป็นกรณีนี้นะครับ

ไม่ต้อง Upgrade iTunes จะดีที่สุดครับ อะไรที่เคยใช้งานได้เขาก็จะใช้งานได้ราบรื่นต่อไป

เพราะว่าผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกัน แต่เดาว่าถ้า up เป็น iTunes ตัวใหม่แล้วเขาจะบังคับให้โหลดอะไรใหม่ ๆ ตามมาอีกเพียบครับ ถ้าเผลอกดอะไรพลาดไปสักอย่าง โหลดของใหม่เข้ามา มีโอกาสที่จะทำเครื่อง FW 2.2 ให้ทำงานไม่ได้ครับ

...

ใช้อันเดิมดีที่สุดครับ ปลอดภัย แห่ะ ๆ 1