Dj_Ekk's picture
96
สวัสดีครับทุกท่าน

หลังจากแอบดูบทความในนี้มาสักพัก
ก้อได้เวลาที่จะสมัครสมาชิกสักที

หลังจากถอยแม็คบุ้คโปรเมื่อเดือนที่แล้ว
เพื่อที่จะเล่น Ableton Live DJ
เพราะว่าใช้แม็คแล้วมันจะเห็น แอ็ปเปิ้ล
ในคลับ ดูสวยดี แต่พอลองใช้สักอาทิตย์
ก้อเกิดติดใจใน OSX ที่ใช้แสนจะง่าย
จากนั้นสองอาทิตย์ไปสอยไอแม็คมาอีกตัว
เพ่ือใช้งานที่บ้านจะได้ดูชัดขึ้น
และวันนี้ไปสอย Time Capsule มาอีกตัว
เพื่อใช้งานระบบไร้สายที่อุปกรณืมันเยอะเหลือเกิน

ตอนแรกก้อลงวินโดว์ด้วยนครับ
แต่ตอนนี้ลบออกหมดละเพราะลงไว้ก้อไม่ได้ใช้เลย

แต่ก้อยังใช้โน้ตบุคของบริษทอยู่ให้มันรัน SAP

อย่างไรก้อขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

perfectgame's picture
317
ยินดีต้อนรับครับ

อยาก สอย iMac บ้างจัง เก็บตังค์ก่อน

ฮ่าๆ

ikok's picture
10285
ยินดีต้อนรับนะครับ ^^ ~

ว๊า โพสนี้โดนตัดหน้าแฮะ แบร่..

ปล.อย่าลืมตอบคำถามสามัญประจำเว็บด้วยนะครับ
1. ชื่อ :
2. คติประจำตัว :
3. หน้้าที่การงาน :
4. เริ่มใช้แมคได้ยังไง :
5. รู้จักเวป แมคมือใหม่.คอม ได้อย่างไร :
6. สิ่งที่อยากจะบอก.. :

^o^ /

perfectgame's picture
317
ฮาาาา

มาก่อน ทัก ก่อน

งึกๆ งักๆ

Dj_Ekk's picture
96
ขอตอบคำถามสามัญประจำเว็บนะครั

ขอตอบคำถามสามัญประจำเว็บนะครับ
1. ชื่อ : เอก คร้าบ
2. คติประจำตัว :ไม่มีอะไรที่เราทำไม่ได้ นอกจากยังไม่ได้ลงมือทำ
3. หน้้าที่การงาน :ฝ่ายขายงานอุตสาหกรรมรถยนต์
4. เริ่มใช้แมคได้ยังไง :อยากใช้แม็คเล่น Live DJ
5. รู้จักเวป แมคมือใหม่.คอม ได้อย่างไร :พนักงานที่ร้าน Istudio แนะนำ
6. สิ่งที่อยากจะบอก.. :อย่าลองใช้แม็คเลยครับ เพราะถ้าใช้แล้วจะไม่ยอมกลับไปใช้วินโดว์อีกแน่นอน(ถ้าไม่จำเป็น)

Mixmerize's picture
1480
โอ้ว

เดี๋ยวนี้กิตติศัพท์ของ มมม เข้าหูถึงพนง. iStudio แนะนำเลยเหรอเนี่ย
ผมเองก็อยากได้ Macbook ซักเครื่องแฮะ งึมงำๆ
ปล. ยินดีต้อนรับคร้าบ~

ikok's picture
10285
O.o

ยินดีต้อนรับคุณเอกครับ ยิ้ม

2.คติประจำตัว :ไม่มีอะไรที่เราทำไม่ได้ นอกจากยังไม่ได้ลงมือทำ

ผมชอบข้อคิดนี้มาก ๆ เลยครับ ยิ้มปากกว้าง

5.รู้จักเวป แมคมือใหม่.คอม ได้อย่างไร :พนักงานที่ร้าน Istudio แนะนำ

โอววววว ~ ตะลึง 2

แอบตื่นเต้นครับ 55555

6.สิ่งที่อยากจะบอก.. :อย่าลองใช้แม็คเลยครับ เพราะถ้าใช้แล้วจะไม่ยอมกลับไปใช้วินโดว์อีกแน่นอน(ถ้าไม่จำเป็น)

เห็นด้วยสุด ๆ ครับ ยิ้ม