kolokoso's picture
1
ขอมาแนะนำตัวกับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ด้วยคนครับ

AttachmentSize
kolokoso.jpg28.6 KB
ikok's picture
10285
^^

สวัสดีครับ..

เข้ากระทู้มา ตกใจหมดเลย แห่ะ ๆ 1

ปล. อย่าลืมตอบคำถามสามัญประจำเว็บนะครับ
1. ชื่อ :
2. คติประจำตัว :
3. หน้้าที่การงาน :
4. เริ่มใช้แมคได้ยังไง :
5. รู้จักเวป แมคมือใหม่.คอม ได้อย่างไร :
6. สิ่งที่อยากจะบอก.. :

ยินดีต้อนรับนะครับ ยิ้มปากกว้าง

od2504's picture
1077
ตกใจด้วยคนครับ

ตกใจด้วยคนครับ

(คุณ iKok เขียน ปล. ถูกแล้วใช่ไหมเอ่ย)

10285
ไม่แน่ใจครับ

ต้องเขียนว่า ป.ล. หรือ ปล. ครับ?

pippo's picture
2469
ตรงที่

อย่าตอบ ตกคำว่า " ลืม " = อย่าลืมตอบน่ะครับ

10285
อ่อ ^^

ขอบคุณครับ 555
พิมพ์ตกไปจริง ๆ ด้วย อาย

nickoe's picture
4320
ยินดีต้อนรับครับ

เป็นท่านแรกเลยที่เอารูปตัวเองลงเวบ
พี่ก๊อกมีคู่แข่งแล้วนะพี่

10285
- -

อะไรกันกัน... ชิ ชิ

แล้วนี่คุณจขกท.หายไปแล้ววว ~

perfectgame's picture
317
แว๊ก แอบ ตกใจนะเนี๊ย!!!!!!!!

ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ

เอารูปมาปล่อย แล้วไม่บอก ชื่อเสียงเรียงนาม ต๊กกกกก ใจหมดเลย

แหมๆ รูปอะ น้อยๆ หน่อย (หมายถึงขนาดนะครับ)

แซวเล่นนะ~~ ฮิ้ววว

ปล. ป.ล. อะไรกันแน่ !!~

============================================================
ปัจฉิมลิขิต [ปัดฉิม-] น. ''เขียนภายหลัง'' คือหนังสือที่เขียนเพิ่มเติมลงท้าย
เมื่อเซ็นชื่อแล้ว, ใช้อักษรย่อว่า ป.ล.

อ้างอิงจาก พจนานุกรม ฉบับราชบัณฑิตยสถาน พ.ศ. ๒๕๔๒

อ้างอิง : http://rirs3.royin.go.th/dictionary.asp
ค้นหาความหมายของคำอื่นๆได้นะครับ

Mixmerize's picture
1480
ขอบคุณมากครับ

ได้รู้เรื่องแมคแล้วยังได้เรียนภาษาไทยไปในตัวด้วย อ่ะ แน่นอน อ่ะ แน่นอน
ป.ล. ได้ใช้แบบถูกวิธีแล้วคร้าบ~ หมดกัน 2

10285
:D

ขอบคุณครับ ยิ้ม

Mixmerize's picture
1480
เข้ามาดู

กระทู้นี้Updateแล้วตกกะใจทุกที แห่ะ ๆ 1

perfectgame's picture
317
ฮ่าๆ

เรียกชื่อกระทู้นี้ว่า
V
V
V
กระทู้ปล่อยไก่ (ตัวเบ้อเร่ออออ!! เลย)

ป.ล. เป็นไปได้ควรใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องเสมอนะครับ เดี๋ยวจะมีปัญหาในการพิมพ์งาน (แบบผม)