QuickTime X ใน Snow leopard เปิด url พวก TV ไม่ได้?

epthaswe's picture
4
มีใคร ลง Snow leopardแล้วบ้างครับ ผมคนนึงที่เพิ่งจะ ลงเสร็จ เมื่อวาน วันนี้ เจอ ปัญหาการเปิด url พวก TV นะครับ มันขึ้น ฟ้อง ตามรูป เลยครับ ไม่ทราบว่า มีใคร เจอปัญหานี้บ้างครับ

AttachmentSize
Screen_shot_2009-08-31_at_3.50.20_PM.png56.32 KB
Mixmerize's picture
1480
เหอๆ

ไฮโซก่อนใครเลยครับ เท่าที่รู้ที่ แมคมือใหม่ นี่ยังไม่ค่อยมีใครได้สัมผัส Snow Leopard เลย
ยังไงลองไปถามที่ Freemac.net อาจจะได้คำตอบที่เร็วกว่า(รึป่าว)นะครับ
หรืออาจจะรอหน่อย เดี๋ยวก็มีบอทมาตอบให้เองครับ หัวเราะร่วน

ป.ล. ยินดีต้อนรับครับ ยิ้มปากกว้าง

4
ครับ ลองลงดู นะ ครับ

ครับ ลองลงดู นะ ครับ แต่ยังงัย ก็ ขอบคุณ ครับ เดี๋ยว จะ ลองไป สอบถามที่ freemac.net ดูครับ

4
สรุปนะครับ ต้องดูด้วย

สรุปนะครับ ต้องดูด้วย QuickTime 7 เหมือนเดิม ซึ่ง มีมาคู่กันเลยกับ ตัวใหม่ แต่ระบบมันดัน แอบบเอาไว้ ไม่โชว์ ใน Application List ลอง Search ใน Spotlight ดันเจอเฉย เลยครับ

Mixmerize's picture
1480
ดีใจด้วยครับ ^_^

และขอบคุณที่เอาคำตอบมากันต่อด้วย เผื่อเพื่อนคนอื่นติดปัญหาเหมือนกันจะได้รู้จากกระทู้นี้เลย
ถ้าว่างๆก็เข้าไปตั้งกระทู้แนะนำตัวกันได้นะครับ อ่ะ แน่นอน

Dj_Ekk's picture
96
รอรับอยู่

สั่งที่เว็บ แอ็ปเปิ้ลไปตั้งแต่วันที่ 25 ละ
ตอนนี้ยังไม่มาเลยครับ
สั่งที่ใหนครับมาเร็วจัง