ได้เครื่อง Imac cto 2.93 มาแล้วคับ ขอบคุณเพื่อนๆในบอรดมากคับผม

sirowzkung's picture
28
เศร้า สั่ง imac 2.93 cto กับ istudio ไป ของมาผิด spec นิดหน่อย
ผมสั่งไป ขอเปลี่ยนกาดจอเป็น radeon hd4850 กับ เอาคียบอร์ดยาว สั่งไปวันอาทิตย์ที่ 22 สิงหา

555 วันนี้ร้านโทรมาบอกของได้แล้วมาถึง 4 โมง แต่เขาดันส่งคียบอดร์สั้นมาให้ ไอ้ผมอยากได้คียบอรดยาวมากมาย เลยบ้าจี้ไม่รับของให้ เขาส่งมาใหม่อีกรอบคับ รอไปอีก อาทิตย์กว่า

หุหุ แค่มาบ่นๆ เล็กน้อยน่ะคับ ไม่เคยใช้ mac มาก่อนนึกว่าวันนี้จะได้สัมผัสแล้ว ต้องรอต่อปายยยยย
แต่ก็ดีคับไม่แน่ ของส่งมารอบหน้าอาจจะได้ snow leopard มาเลยเพราะเห็นตอนนี้ web applestore thailand ลงไว้ว่าใครซื้อ mac ตอนนี้จะได้ snow leopard เลยคับ

คำถามเล็กน้อยคับ

1. ปรกติ istudio เวลาสั่ง cto เขาก็สั่งกับ applestore thailand ใช่ไหมคับ
  2. ถ้าเกิด ของ cto ผิดเสป็กตามที่ต้องการเวลาแจ้งกลับไปทาง apple ให้ dhl มารับกลับนี่ เขาจะดำเนินการตามขั้นตอนส่งตัวใหม่มาให้เลย หรือว่าต้องรอ dhl เอาของที่ผิดส่งกลับไปถึงstore ก่อนค่อยดำเนินการส่งตัวใหม่มาให้น่ะคับ ที่ถามเพราะมันจะใช้เวลานานขึ้นถ้าเกิดต้องรอ dhl เอาตัวที่ผิดส่งไปถึง applestore ก่อนน่ะคับ
  3. เป็นเพื่อนๆจะรับของเลยไหมคับถ้าผิดเสป็กแค่คียบอรด น่ะคับ

ขอบคุณคับ

Mixmerize's picture
1480
ตอบแบบไม่เชี่ยวนะครับ

1. ผมว่าเค้าน่าจะรับของเก่ากลับไปก่อนนะครับ แห่ะ ๆ 1
  2. เป็นผมผมจะรอครับ ของมันมีราคาหลายบาท ไหนๆก็จ่ายไปแล้ว ขอของที่เราตั้งใจไว้ตั้งแต่ตอนแรกอยู่น่าจะมีความสุขกว่าครับ แต่เข้าใจความรู้สึกครับ มันรอมานานแล้ว หัวใจแทบจะพุ่งออกมาอยู่แล้ว ใช่มั้ยครับ แห่ะ ๆ 1
28
ตอนร้านโทรมาบอกว่าของมาแล้ว

ตอนร้านโทรมาบอกว่าของมาแล้ว แทบจะออกจากบริษัทไปรับเครื่องเลย หุหุ แต่พอบอกผิดเสป็คทำเอาเศร้าไปเลยคับ

ikok's picture
10285
ตอบครับ

1. ปรกติ istudio เวลาสั่ง cto เขาก็สั่งกับ applestore thailand ใช่ไหมคับ

เขาน่าจะสั่งต่อจาก Apple Thailand ที่ไม่ใช่ online store อีกทีนึง

1. ถ้าเกิด ของ cto ผิดเสป็กตามที่ต้องการเวลาแจ้งกลับไปทาง apple ให้ dhl มารับกลับนี่ เขาจะดำเนินการตามขั้นตอนส่งตัวใหม่มาให้เลย หรือว่าต้องรอ dhl เอาของที่ผิดส่งกลับไปถึงstore ก่อนค่อยดำเนินการส่งตัวใหม่มาให้น่ะคับ ที่ถามเพราะมันจะใช้เวลานานขึ้นถ้าเกิดต้องรอ dhl เอาตัวที่ผิดส่งไปถึง applestore ก่อนน่ะคับ

ผมคิดว่าเขาคงรอของเดิมกลับไปก่อนแล้วค่อยส่งอันใหม่ครับ

1. เป็นเพื่อนๆจะรับของเลยไหมคับถ้าผิดเสป็กแค่คียบอรด น่ะคับ

ไม่รับครับ ผมจะยอมรอให้ได้ของตามที่สั่งครับ

liverrish's picture
79
ไม่น่าพลาดเลย

ได้ของมาแล้วอย่าลืม ถ่ายภาพมา unbox ให้ดูกันบ้างนะครับ

10285
ถ้าส่งของรอบหน้า

ได้มาเป็น snow leopard เลยก็ยินดีด้วยนะครับ จะได้ไม่ต้องเสียเงินซื้อใหม่ =)

28
ทาง istudio แจ้งมาแล้วคับ

ทาง istudio แจ้งมาแล้วคับ ว่าเขาได้ดำเนินการให้แล้วโดยของที่มาวันนี้ที่เป็นคียบอรด์สั้นนั้น พรุ่งนี้ทาง store ที่due ด้วยจะส่ง keyboard ยาวมาให้คับ หุหุ ทางร้านเลยบอกว่าพรุ่งนี้มาลองเครื่องและรับเครื่องได้เลยคับ

เย้เย้ ไม่ต้องรอนานแล้ว ตอนนี้รอลุ้นแค่ว่าของที่ส่งมามี snow leopard มาเลยไหม พรุ่งนี้เจอกันนะ imac

1480
ผมว่า

น่าจะไม่นะครับ แห่ะ ๆ 1
แต่ได้ของเร็วกว่าที่คาดไว้ก็น่าจะดีใจแล้วนะครับ ยิ้มปากกว้าง

10285
ยินดีด้วยครับ

จะได้เครื่องใหม่แล้ว ตื่นเต้นแทน ยิ้มปากกว้าง

28
พรุ่งนี้จะไปรับเครื่องแล้วอ่ะ

พรุ่งนี้จะไปรับเครื่องแล้วอ่ะคับ เพื่อนๆมีโปรแกรมเช็ค dead bright กับ imac ไหมคับ

1480
คุ้นๆว่าเคยโหลดอยู่

เลยไปหามาให้ครับ

http://www.macupdate.com/info.php/id/10793/pixel-check

อ่ะ แน่นอน

10285
ทำภาพเป็นสี ๆ ไปก็น่าจะพอนะครับ

เช่นสีหลัก ๆ เขียว ส้ม แดง ฟ้า ชมพู ขาว ดำ

ทั้งหมดเป็นสีล้วน เอาไว้เปิดดูที่หน้าจอก็น่าจะเพียงพอในระดับนึงแล้วครับ =)

Dj_Ekk's picture
96
ปรกติตาม สคบ

ปรกติตาม สคบ สินค้าเครื่องใช้ไฟฟ้าถ้ามีปํญหาภายใน 7 วัน ก้อต้องให้เปลี่ยนสินค้านิครับ
หมายความว่าถ้าลองดูที่ร้านละเอียดแล้วรับมาลองเช็คดูที่บ้านอีกรอบก้อได้ครับ

ถ้ามีปัญหาจะได้รีบเอาไปเปลี่ยน

28
ไปลองเครื่องมาแล้วคับ

ไปลองเครื่องมาแล้วคับ วันพุธไม่มี Dead ช่องต่อเชื่อม อุปกรณ์ทุกอย่างใช้ได้หมดคับ

ให้เขาเอามาส่งเมื่อวาน วันพฤหัส ก็เช็คเครื่องอีกทีไม่มีปัญหาอะไรคับ ตอนนี้ต้องขอเวลาไปศึกษา osx ละคับยังใช้ไม่เป็นเลย หุหุ แต่เมื่อวานได้ลองลง window ผ่าน bootcamp ล่ะตามวิธีจากที่ web นี้บอกเลยคับสบายบรี้อ การดจอ ATI HD4850 ร้อนแรงดีคับ

รวมทั้งสั่ง snow ผ่าน apple store ไปละคับแต่กว่าจะส่งมาถึงเขา estimate ไว้วันที่ 17-22 หุหุนานจังเด้วพอมาผมคงลองลง osx ใหม่หมดเองดูคับมีปัญหาอะไรคงต้องมารบกวนที่บอรดนี้นะคับ

ขอบคุณคับ

10285
ยินดีกับเครื่องใหม่ด้วยครับ

^o^ /

ป.ล. คุณ sirowzkung อย่าลืมหาภาพสวย ๆ มาใส่ใน avatar นะครับ ยิ้ม

1480
ดีีใจด้วยครับ

ขอให้มีความสุขกับ iMac ครับ เขิน