ลง Snow leopard ได้เรียบร้อยแล้วครับ

HATE's picture
118
เพิ่งซื้อมาเมื่อเช้านี่ครับที่ Shop Apple ในราคา 39 $ กลับมาปุ๊บก็มาดูตามกระทู้ก่อนเลยครับ ใจตุ๊มๆต่อมๆ ครับ เพราะเห็นแต่ละท่านลงแล้วมีปัญหากันมาก สรุป ผมเลยตัดสินใจ ลงเลยครับ เอาไงเอากัน ซื้อมาแล้วนี่ ใส่แผ่นปุ๊บ ก็กดคลิี๊กไปตามที่ Step เครื่องรันไปเรื่อยๆครับ กินเวลาประมาณ 40 - 50 นาทีครับ พอรันไปได้สักพักนึง เครื่องก็ Restart ครับ พอรุป แอปเปิ้ลขึ้นมา พร้อมกับวงกลมที่หมุนติ้วๆๆ อยู่พักนึง ผมเริ่มใจคอไม่ดี เพราะไปอ่านเจอท่านนึงลงแล้วมันก็หมุนอย่างนี้ สักพัก รูปแอปเปิ้ลก็หายไปครับ หน้าจอสีนำ้เงินกลับมาอีกครั้งที่นี่เครื่องรันต่อครับ จนครบเวลา แล้วก้ Restart อีกครั้ง ทีนี่ทุกอย่างเรียบร้อยครับ เวลา Restart แล้วรู้สึกว่าเร็วขึ้นนะครับ แต่ไอคอนตรง Dock หายไปเป็นรูป ? แทน แต่ไม่ใช่ปัญหาครับ เดี๋ยวจะลองศึกษาดูต่อครับ เห็นว่ามีลุกเล่นเยอะดี ขอบคุณครับ

ikok's picture
10285
ยินดีด้วยนะครับ

พวกตัว App ที่หายไปแล้วเป็นตัว ? แทนนี่ ให้ลากตัว ? บน dock ทิ้งไปก่อนครับ แล้วค่อยเอาตัว icon ของ app เดิมที่น่าจะยังอยู่ใน application folder มาใส่แทนของเดิมครับ =)

118
ครับ

ทุกอย่างมาเหมือนเดิมแล้ครับ

Mixmerize's picture
1480
ฟังแล้วตื่นเต้นครับ

ยิ่งกระตุ้นให้อยากได้เข้าไปใหญ่ หมดกัน 2

10285
ซื้อโลดดดด

ซื้อเลย ๆ ๆ ๆ ๆ อย่าให้ช้าครับ หัวเราะร่วน

118
เพิ่งเห็นข้อแตกต่างอีกอย่างครับ

คือในหน้า System Preference ในส่วนนี้ mouse & Keyboard จะแยกกันแล้วนะครับ

10285
ขอบคุณครับ ^^ /

เดี๋ยวผมคงต้องไปซื้อมาลงบ้างแล้ววันหยุดนี้

อยากได้ ~

118
โห คุณ KOK

นี่ตอบเร็วดีจัง

10285
ช่วงนี้งานไม่ค่อยเยอะครับ

แอบอู้มาเล่น mmm ได้ ~ แบร่..

bemon's picture
17
ตื่นเต้นจัง

ผมสั่งซื้อแบบup-to-dateเพิ่งได้แผ่นมายังไม่ได้ลงเลย ตื่นเต้นจัง อิอิ

10285
ยินดีด้วยครับ

ช่วงนี้เห็นคนลง 10.6 กันหลายคนเลย (แอบหวั่นไหว ~)

17
คุณก๊อกยังไม่ได้ไปสอยมาเหรอคร

คุณก๊อกยังไม่ได้ไปสอยมาเหรอครับ

10285
ยังครับ

ผมรอเขาแก้ bug โปรแกรมที่ผมใช้อยู่ครับ =)

17
bug โปรแกรมอะไรเหรอครับ

คุณก๊อกติดbugโปรแกรไหนอยู่เหรอครับ อยากรู้เผื่อเป็นโปรแกรมที่ผมใช้อยู่ เพราะตอนนี้ผมยังไม่ได้ลง10.6เลย backupยังไม่เสร็จ

10285
ตอนนี้ผมรอ

Espresso ครับ แต่เดิมเห็นว่ายังทำงานไม่ได้บน 10.6 แต่เขาออกตัว update มาแล้ว

ผมเจอ bug หลังจาก update ไปแล้วครับ

ผมอีเมล์แจ้งไปทาง developer แล้ว ตอนนี้มีแต่วิธีแก้ปัญหาเบื้องต้น แต่คิดว่าไม่น่ามีปัญหาอะไรใหญ่ ๆ ตามมา ผมเลยว่าจะรออีกสักวันสองวัน ถ้าไม่มีอะไรอัพเดทมาผมก็จะไปซื้อ 10.6 มาลงครับ

ที่รอโปรแกรมนี้เพราะว่าผมใช้ทำเว็บอยู่ครับ =)

liverrish's picture
79
อิจฉาจัง

อยากลองเล่นบ้างจังครับ

10285
ซื้อเลยครับ :D

ซื้อก่อน

ลงก่อน

เจอ bug ก่อนครับ แบร่..