again :: ลงวินโด

zpamzii's picture
31
วินโด เราจะลงวินโดตัวไหนที่เหมาะมากที่สุดคะ

ikok's picture
10285
ดู windows ที่ bootcamp รองรับอย่างเป็นทางการได้จาก link นี้ครับ

http://macmuemai.com/forum/topic/1237

ยิ้ม

ที่เหลือก็เลือกเอาตามความจำเป็นหรือว่าตามที่อยากได้เลยครับ

ป.ล. เมื่อเวลาผ่านไป อาจจะมีการ update เวอร์ชั่นชอง windows ที่รองรับแบบเป็นทางการนะครับ ถ้าให้ดี เข้าไปดู link ต้นทางบน apple.com ได้จาก url ด้านบนที่ผมเอามาให้นี้อีกทีเพื่อความแน่นอนครับ

perfectgame's picture
317
น่าจะตามใจผู้ใช้นะครับ

ส่วนตัว

คิดว่าไม่ Xp ก็ Win7 ครับ

ไม่แนะนำ vista

ถ้าลง Snow leopard แล้ว ควรจะลง Win7ครับเพราะ support 64 bit ได้ดีกว่า

ikok's picture
10285
5555

มีตามตอบกันอยู่ 2 คนนะนี่ในคืนนี้ แบร่..

317
อ่า ครับ

คิดถึง บอร์ด มากๆ หายไป หลายวัน

ไปสอบ กพ. ที่ กทม. มา เอาแต่เที่ยวไม่ได้แตะ Mac เลย กระหาย มากๆ

zpamzii's picture
31
555

555 ขอบคุณค่ะที่ยังตามมาตอบ

ไปนอนแล้วค่ะ

ถามเหมือนซื้อแล้ว

รอก่อนนะคะ

ถ้าซื้อแล้ว คงมีคำถามเป็นล้านแน่เลย อิอิ

317
ถามก่อนซื้อ หรือซื้อก่อนถาม

ซื้อแล้วก็มาถามต่อได้ครับ เจ้าของเวปใจดี

มาแชร์ๆ ประสบการณ์ด้วยกัน ดีออก ครับ

ป.ล. ถ้าเกิดได้ ลิ้มลอง Mac แล้วคุณจะลืม Win ไปอย่างช้าๆ ไม่เชื่อต้องลอง !!