[กระทู้ Chat ] ตอนนี้ทำอะไรกันอยู่เหรอครับ

perfectgame's picture
317
เห็น ออนไลน์กันอยู่

สวัสดีครับสมาชิก Mmm แล้วก็คนที่ไม่ได้สมัครสมาชิก (มาสมัครสมาชิกกัน)

ทำอะไรกันอยู่เหรอครับ สำหรับผม เล่น เน็ต แล้วก็ทำรายงานให้กับน้องสาวอยู่

มาคุยกัน !! เหงาครับ

princetofu's picture
121
ดู UBC

ดู Maki magic restaurant อยู่ครับ เห็นแล้วหิวเลยอะ หมดกัน 2

อยากรูว่าทำไม บอลรอบคัดเลือกมันมีตอน 7 โมงครึ่ง พรุ่งนี้เช้าด้วยอะครับ

บราซิล กับ อาเจน อะ

317
อ่า ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน

ไม่รู้เหมือนกันครับ ว่าทำไมต้องเตะ ตอน 7 โมงเช้า

แต่ คิดว่าเวลาในบ้านเรา มันไม่เหมือนกับเวลาในบ้านเขานะ อิอิ

ikok's picture
10285
นั่งดู youtube ครับ

ช่วงนี้ติด youtube ช่องนี้

http://www.youtube.com/user/collegehumor

ดูแล้วหัวเราะน้ำตาไหล ยิ้มปากกว้าง

317
ดูมั่ง!!

ดูหน่อยสิ ว่าจะเป็นเอามากแบบพี่ kok อะเปล่า

10285
เขากล้าทำดีครับ

บางต้นก็บ้าบิ่น

บางตอนก็กัดวัฒนธรรม internet แบบเจ็บ ๆ ยิ้ม

minemind's picture
3876
อ่านหนังสืออออ

อ่านหนังสืออออ

10285
ขยันจริง ๆ

ระวังได้ A นะครับ ^o^ /

pippo's picture
2469
เห็นว่า....

คุณก๊อก จะไปซื้อ Snow Leopard คิดว่ากำลังลงอยู่ซะอีก

ส่วนผมได้แผ่นมาจัดการลงกับ iMac intel ตัวสีขาวก่อนที่ body จะเปลี่ยนเป็น Alu

เดี๋ยวว่างๆ จะเล่าให้ฟังครับ

10285
ผมหาซื้อแผ่น 10.6 อยู่ครับ

ไปมาสองร้านเมื่อวานนี้ หมดทั้งคู่ แอบเคือง

317
ยังไม่ได้ลง

ยังไม่ได้ลงเหมือนกันครับ
เพราะยังไม่ได้ซื้อแผ่นเลย
ไม่รู้ว่าตามร้านistudio มีแผ่นขายหรือเปล่าครับ ไม่อยากสั่งซื้อกลัวได้แผ่นช้า
อย่าลืมมาเล่าให้ฟังด้วยนะครับพี่

Mixmerize's picture
1480
เอิ๊กๆ

พาแม่(หรือแม่พา)ไปตัดกางเกงมาครับ
เอามาใส่กับสูทไว้ใส่ตอนรับปริญญา อยากนอนอีกจัง = =

317
ยังไม่ได้นอนเหรอครับ

ยังไม่ได้นอนเหรอครับ
ยินดีด้วยนะครับ ผมรับปีหน้านู้นอะ

317
ตอนนี้

เบื่อๆ อยู่โรงพยาบาลมาเยี่ยมหลานที่ไม่สบาย เลยเล่นเน็ตเข้า Mmm ผ่านมือถือ !!

2469
ส่วนผม...

รับปริญญาตรี ผ่านมาแล้ว 20 ปี พอดี แหะๆ

Nannie's picture
600
เอ่อ...

ถ้ารับปริญญา ตอน อายุ 21

ตอนนี้ก็ต้อง....

เอิ่มมมม

งั้น....ขอยกตำแหน่ง

สมาชิกอาวุโสชายแห่งแมคมือใหม่ให้เลยค่า

แบร่..

2469
อุ๊ย !...

ผมพิมพ์ผิด เลข 0 มันเกินมาได้ไงเนี่ย...(ไปน้ำขุ่นๆ เลยคร๊าบ..)

10285
:D

(รู้สึกโล่งอก แบบบอกไม่ถูกครับ...แบร่..)

1480
พึ่งกินข้าวเสร็จครับ

ทำกุ้งผัดกระเทียมพริกไทยกิน แบร่..
อิ่มแล้วหนังท้องตึง หนังตาเริ่มหย่อนได้ที่
เล่นเนตอีกซักแป๊ปนึงคงได้ฤกษ์นอนกลางวัน ยิ้มปากกว้าง

little_fuku's picture
703
อย่างกะ

ทวิตเต้อร์ แน่ะ หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน

317
Now!! ส้มตำ

ตอนนี้ ทานส้มตำ ข้าวเหนียว ไก่ย่าง
ป.ล. ชั่ง แซ่บอิหลี ข่อยซิบอกให้!!

10285
อยากกินส้มตำ ~

หมดกัน 2

ที่สิงคโปร์ทำไม่อร่อยเลย

ต้องไปเดินหาแถว ๆ golden mile เป็นย่านชุมชนของคนไทยในสิงคโปร์ .. ว่าแล้ว หาอะไรแซ่บ ๆ แถวบ้านกินดีกว่า ~

2469
โอ้ว..

ขอบคุณครับ ผมนึกอยู่ตั้งนาน ว่าตรงนั้นชื่ออะไร

ผมเคยไปเที่ยวเมื่อ 10 กว่าปีก่อน รู้สึกยังกับอยู่แถวๆ อิมพีเรียล สำโรง (คนไทยอีสานเยอะมาก)

จำได้ว่าไปเดินซื้ออุปกรณ์คอมพิวเตอร์ที่ Sim Lim กับ Funan ถ้าจำชื่อไม่ผิดนะครับ

10285
สองหัาง

ชื่อถูกแล้วครับ Sim Lim กับ Funan

ผมชอบไป Funan ครับ เพราะสะอาดกว่า สภาพแวดล้อมดีกว่า ไม่มีคนห่มเหลืองมาซื้อ dvd แบบห้างดังบ้านเราด้วย (ผมเคยเจอที่ Sim Lim ครับ ... เหมือนบ้านเราเด๊ะ ๆ เลย แอบเคือง )

2469
ตอนนั้น

จำได้ว่าไปซื้อของร้านนึง เจ้าของเป็นคนสิงคโปร์ มีภรรยาคนไทย เค้าพูดไทยกับผมใหญ่เลย

หลังจากนั้นหลายปีเค้ามาเปิดร้านที่เมืองไทย ผมไปพบเค้าโดยบังเอิญ เค้าจำผมได้เลยคุยอยู่นาน

เลยถามเค้าว่าแล้วร้านที่สิงคโปร์ล่ะ เค้าบอกเลิกแล้ว มาอยู่เมืองไทยดีกว่า หากินง่ายดี คนก็เยอะกว่า

10285
โลกกลมจริง ๆ ครับ

เดินมาเจอกันแล้วยังจำกันได้แบบข้ามประเทศนี่ ยิ้ม

1480
ซี๊ด

เมื่อสองสามวันก่อนก็ไปกินส้มตำกับพี่เหมือนกัน
รสชาติยังตราตรึงอยู่เลย จริงๆเมื่อก่อนไม่เคยสัมผัสด้วยซ้ำ
แต่ตั้งแต่ครั้งล่าสุดที่ได้กินแล้วรู้สึกรักส้มตำอย่างแรง
หัวเราะร่วน

artslan's picture
130
กระทู้นี้นี่มัน twitter นี่นา

กระทู้นี้นี่มัน twitter นี่นา 555
tweeting กันใหญ่ ยิ้ม

10285
5555

ผมร้าง tweet ไปนานมากแล้ว

เปิด account เอาไว้แต่ไม่ได้ไปทำอะไรบนน้นเลยครับ แบร่..

1480
ยังเล่นอยู่ก๊าบ

เคยทิ้งไปทีนึงแล้ว แต่ตอนนี้ได้เพื่อนก๊วนอื่นมาเล่นด้วย
จริงๆถ้า มมม เล่นหลายคนก็น่าจะมาเล่นกันนะครับ ^_^

317
ผมก็เหมือนกันครับ

ไม่ได้ทำอะไรกับเจ้านั่นเหมือนกัน สร้างไว้แต่ไม่มีเพื่อนเลย ฮ่าๆ

............เย็นนี้ ซื้อไก่มา ย่างที่ เตาย่าง ที่บ้านครับ !!

10285
มาถึงไก่ย่าง

ผมนึกถึงไก่เหลืองที่ริมหาดแฮะ แบร่..

หิววววววว ~

2469
เวลากิน

ถ้าใช้มือนี่ มือจะเหลืองไปอีก 2-3 วัน

แต่ไก่ย่างริมหาดแถวตรัง-กระบี่ ไก่ย่างจะออกแดงๆ

สีเหลืองน่าจะมาจากขมิ้น แล้วสีแดงมาจากอะไรล่ะเนี่ย

10285
ผมเดาว่า...

มาจากซอสมะเขือเทศ ...

ครับ ยิ้ม

princetofu's picture
121
ซอส

มาจากซอสครับ แต่จำไม่ได้ว่าซอสอันไหน

เหมือนข้าวผัดอะครับ แต่ข้าวผัดออกส้มๆ

317
มาจาก อดีตนายก !!

เอ้ยยยยยยย ขอโทดครับ

สีผสมอาหารน่ะคุณพี่

317
ไขข้อข้องใจเกี่ยวกับสีในไก่ย่าง

ไปสืบๆ มา ส่วนใหญ่ผลลัพธ์ จะเป็นสีผสมอาหาร !!

ข้อมูล : http://www.mcdang.com/DailyNews/dw130.asp
: http://www.oknation.net/blog/print.php?id=409987

screen-capture-2.png screen-capture-1.png
10285
-.- / ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

หิวไก่จริง ๆ นะนี่ แอบเคือง

317
อิอิ

เล็กๆ น้อยๆ ครับพี่ kok

ป.ล. ตอนนี้ นั่งเฝ้าคุณแม่ ดูละคร(ช่อง7) แล้วก็เล่นเน็ต MMM แชท msn ผ่าน Adium อยู่

10285
ดูละคร..

ระวังติดนะครับ

ละครไทยนี่นะ.. ผมดูไม่ได้เลย ดูแล้วเป็นติด

แบร่..

1480
+1 ครับ

ตอนนี้ติด รอยรักรอยบาป ของช่อง 7 เหมือนกัน ก็ชอบดู อาย
แต่คืนนี้ไมไ่ด้ดูเพราะพี่ชวนดูหนัง ยิ้มปากกว้าง

317
มีบ้างครับ

แอบดูเป็นระยะ แล้วก็วิจารณ์กับแม่บ้างประปราย

คิดว่า เน่าได้อีกนะ อิๆ

เรื่องติดละครก็...........นะ.........^0^''

317
ตอนนี้ นั่งเล่น เกมส์ครับ

ว่างจัด ด ด

นั่งเล่นเกมส์ on facebook โลด !!!~

10285
มีเกมมาแนะนำครับ

รอโหลดแป๊ปนึง แต่สนุกดี

http://adamatomic.com/canabalt/

317
ขอบคุณมากเลยครับ

จะลองเล่นดูนะครับ

317
ฮ่าๆ มันส์ครับ

มัน มากเลยพี่ kok

ได้แค่ 1110 m เอง !!

317
1714 แว้ว!!

ฮ่าๆๆ

317
ออนกันเยอะนะ

ทำอะไรกันอยู่เหรอครับ!!

คุยกันหน่อย

10285
- -

ผมได้ 1230

ฮ่า ๆ ๆ อยู่ดี ๆ ก็มีอะไรไม่รู้หล่นมาทับตายเลย -.-a

Nannie's picture
600
นั่งรอแบตกล้องอยู่ค่ะ

อยากจะถ่ายรูปอะไรนิดหน่อยตอนนี้

แต่พอดีกล้องแบตหมด เรื่องมันช่างเศร้า แห่ะ ๆ 3

ว่าจะไปขโมยกล้องในกระเป๋าแม่มาถ่ายก่อน

กลัวพรุ่งนี้ตื่นไปวางคืนไม่ทัน จะโดน she บ่นเอาง่ายๆ แง่มม

317
ถ่ายตอนนี้เหรอครับ

หมายถึงตอนกลางคืนนี้ใช่ป่ะครับ

ถ่ายอะไรหว่าา อยากรู้จัง !! อิอิ