แปลกอ่ะครับ ผมตอบกระทู้ในblognoneแล้วแนบรูปนี้ไปด้วยกระทู้โดนลบอ่ะครับ- -"

jostar's picture
179
เป็นกระทู็เกี่ยวกับบั๊กที่ทำให้วินโดวส์ 7เป็นจอฟ้า ผมก็เลยโพสรูปนี้แนบไปไม่ได้คิดอะไร กลับโดนลบ ทันทีเหอะๆ- -" รู้าึกว่าคนที่บล็อกนอนเค้าจะอะไรนักหนากับเรื่องพวกนี้นะครับ

[ขอ edit แจ้งไว้ในโพสนี้เลยนะครับ - ถ้าจะ comment ขอเป็นไม่ต่อว่าเว็บอื่นนะครับ =) - kok]

AttachmentSize
generic-pc.jpg29.96 KB
ikok's picture
10285
อาจจะไม่เกี่ยวกับหัวข้อกระทู้ก็เป็นได้ครับ

ลองติดต่อถามทาง admin ของเขาดูนะครับ ยิ้ม

เว็บนั้นผมไม่ค่อยได้เข้าไปครับ (ปีนึงเข้า 2 หน แบร่..)

artslan's picture
130
ไปแทงใจ Windows fanboy

ไปแทงใจ Windows fanboy อ่ะดิ
Zealot อย่างเราอยู่พื้นที่ mac นี่แหละดีแล้ว (จริงๆผมไม่ชอบคำนี้เลย Zealot เนี่ย แต่โดนเวบเขายัดเยียดมา) 555

130
เห็นมีกรณีกับคุณ กั้ง siampod

เห็นมีกรณีกับคุณ กั้ง siampod เรื่องข่าวนะล่าสุดที่ผมทราบมา

Creative Common นี่มันไร้ประโยชน์จริงๆ

nickoe's picture
4320
Creative Common

ไม่ไร้ประโยชน์หรอกครับ
แต่คนเราสามัญสำนึกไม่เท่ากันครับ
เหมือนกฎหมาย มีไว้แต่ไม่เคารพไม่ทำตามก็เท่านั้นครับ

10285
ไม่ไร้ประโยชน์หรอกนะครับ

=)

ผมขอนะครับ อย่าต่อว่าอะไรเว็บอื่นกันเลยนะครับ มันไม่ดี =)

ป.ล. จนปัจจุบันนี้ ผมยังไม่รู้ว่า zealot แปลว่าอะไรเลยครับ 5555

4320
แปลว่า

zealot [N] ผู้กระตือรือร้นเกินไป

คิดได้ไงเนี่ย

10285
เหมือน..

เวลาไปนั่งกินดึ่มในบาร์ แล้วมีสาวงามเดินผ่าน... แล้วใจเต้นตูมตาม เดินเข้าไปทักทาย~

แบบนี้ zealot ไหมครับ แบร่..

179
คือผมชอบอ่านเรื่องเทคโนโลยีอย

คือผมชอบอ่านเรื่องเทคโนโลยีอยู่แล้วครับ เรื่องลีนุกซ์เรื่องโอเพ่นซอร์สเรื่องวินโดวส์เรื่องแม็ค แล้วเผอิญเพื่อนผมเพิ่งลงวินโดวส์7ในพีซีก็เลยสนใจตามอ่านอยู่บ้าง เหมือนเรื่องอื่นเค้าก็พูดคุยเล่นกันสนุกสนาน เห็นเค้าประชดประชันkernel panicบ้าง ก็ฮาดี ผมอ่านก็ไม่ได้รู้สึกซีเรียส
ไม่รู้จะแบ่งทีมกันทำไม เพราะผมก็เคยเปลี่ยนไปใช้วินโดวส์XPอยู่พักนึง แปลกดีนะครับ ผมก็ไม่ใช้Mac zealotด้วยเป็นMac userแต่เหมือนที่นั่นใครพูดเกี่ยวกับแม็คในทางที่ดีจะเป็นzealotหมด รู้สึกไม่ค่อยสร้างสรรค์เลยครับเหอะๆ-*-

4320
ปล่อยไปเถอะครับ

สังคมที่นั่นเป็นแบบนั้น น้ำมันเชียวเราก็อย่าไปขวางเลย
ปล่อยๆไป เราอยู่ของเราครับ แจ่ม

179
zealot เค้าคงหมายความว่า

zealot เค้าคงหมายความว่า ตราหน้าว่าเป็นสาวกอะไรแบบนั้นแหละครับ เมื่อก่อนเคยฟังdualgeekพ็อดคาสต์ พูดเกี่ยวกับเรื่องเว็บนั้นมาแล้วไม่รู้ว่าจะถึงขนาดนั้นเหอะๆ

10285
อืม..

งั๊นผมเป็นสาวกของวง SNSD ครับ เขิน

แบร่..

Mixmerize's picture
1480

เขิน

130
ผมก็เป็นสาวก แทยอน ครับ

ผมก็เป็นสาวก แทยอน ครับ แบร่..

179
งั้นเน้นไทยๆผมเป็น สาวกsilly

งั้นเน้นไทยๆผมเป็น สาวกsilly fools ละกันhahaha