รบกวนเรื่องทำเวป กับทำ3D บนเครื่องmacค่ะ

mickey's picture
14
รบกวนถามนิดนึงค่ะ
โปรแกรมที่ใช้ทำเวป และ 3D บนเครื่อง mac นอกจากใช้ iweb แล้วมีอะไรอีกบ้างค่ะ เคยเขียนแต่บน window หนะค่ะ สงสัย?

ikok's picture
10285
ขอถามเพิ่มเติมครับ

ไม่ทราบว่ามีโปรแกรมอะไรที่ใช้อยู่เดิมบ้างครับ ผมจะได้เลียบ ๆ เคียง ๆ ได้ถูก ยิ้ม

14
iweb ตัวเดียวค่ะ ส่วน 3D ใน

iweb ตัวเดียวค่ะ ส่วน 3D ใน mac นี่ยังไม่เคยลอง

10285
ถ้าใช้ iweb มาแล้ว

จะไปต่อก็จะเป็น

ปรแกรมประมาณเดียวกันกับ iweb ครับ แต่ทำได้ลึกกว่า เพราะปรับ html ได้โดยตรง

จริง ๆ มีอันอื่นอีกครับ แต่ที่เห็นนี้เป็นตัวที่ผมเคยเลือกว่าจะเอามาทำเว็บในตอนแรก ๆ ครับ แต่ปัจจุบันผมไม่ได้ใช้แล้ว หันไปใช้ drupal แทน =)

10285
ถ้าทำ 3d

ตัวที่ผมทำลองอยู่ตอนนี้คือ modo ครับ

ลองเข้าไปดูรายละเอียดได้ที่
http://www.luxology.com/modo/product_information/

bossasong's picture
18
สนใจครับ

อยากรู้จักโปรแกรมนี้เหมือนกัน
ไม่ทราบว่ามีที่ไหนสอนดีๆ รึเปล่าครับ

14
ขอบคุณทุกคนมาก ๆ ค่ะที่แนะนำ

มีความสุข ขอบคุณทุกคนมาก ๆ ค่ะที่แนะนำ ปรับ html ได้เองด้วย java ได้ด้วยหรือเปล่าเนี้ย ต้องไปลองซะแล้ว

10285
ถ้า html ได้

ก็ไม่น่ามีปัญหาอะไรกับ javascript นะครับ เพราะเป็น text editor ย่อม ๆ เหมือนกันก็เขียน code แป่ะเข้าไปได้แล้ว =)

iweb ยังแทรก javascript ได้เลยครับ แต่อาศัยลูกพยายามหน่อย แบร่..

14
เอ..ไม่เคยลองแทรกใน iweb

ตะลึง 2 เอ..ไม่เคยลองแทรกใน iweb หนะค่ะ
ตอนแรกก็ว่าจะลง window ในเครื่องนี้เพื่อเขียนเวป แต่แบบว่าอยากลองของแปลกใหม่บน mac บ้าง ท้าทายดี หัวเราะร่วน

10285
ลองดูสิครับ

ท้ายทายเหมือนกัน การแทรก javascript บน iweb นี่ แบร่..

14
วันไหนว่าง ๆ ต้องลองซะแล้ว

วันไหนว่าง ๆ ต้องลองซะแล้ว ยิ้ม