ปล่อยไก่ที่แอปเปิ้ลสโตร์

little_fuku's picture
703
วันนี้เรามีเป้าหมายจะไปซื้อไอพอดทัชรุ่นใหม่ และเอาสายไอพอดอันเก่าที่ปริไปเปลี่ยน
ด้วยความที่ภาษายังไม่แข็งแฮง จึงปล่อยไก่ไปสิบแปดตัวได้ หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน

เรา : คือจะมาเปลี่ยนสายอันนี้อ่ะ มันพังง่ะ
พนง : อ๋อ ต้องไปหาคนนั้นนะ เสื้อส้มๆ
เรา : โอเคๆๆ (ใครจะไปรู้ ว่าเสื้อส้มกะเสื้อฟ้ามันต่างกันด้วย หลอน )
พนง :(ใส่เสื้อส้ม พูดเร็วติดจรวด ฟังไม่ค่อยทัน เดาๆเอา) นัดไว้รึเปล่าคะ
เรา : โนๆๆๆ
พนง : ต้องการนัดไหมคะ
เรา : อ๋อ จะเอาสายอันนี้มาเปลี่ยนอ่ะนะ ต้องนัดด้วยเหรอ (ตอบไม่ตรงคำถามซะงั้น)
พนง : อ๋อ จะซื้อสายนี้ ทางนี้เลยค่ะ (แล้วพาเราไปที่อุปกรณ์เสริม)
เรา : โนๆๆๆๆๆๆ จะเคลมน่ะนะ ฉันมีแอ๊ปเปิ้ลแคร์ (ไม่นะ ไม่ซื้อ จะเอาฟรีอ่ะ อิอิ)
พนง : อ๋อ ไหนเอามาดูหน่อย (แล้วหยิบไปดู) เอ่ออ เดี๋ยวฉันต้องไปถามผู้เชี่ยวชาญก่อนนะว่าได้ไหม
เรา : โอเค (แล้วเดินไปสืบราคา ซิลิโคนพอลแฟร้ง อิอิ)
พนง : (หายไปพักนึงแล้วกลับมาพร้อมสายใหม่เอี่ยม) นี่ค่ะ
เรา : อ้อ มีอีกคำถาม ฉันจะซื้อไอพอดทัชรุ่นใหม่
พนง : รุ่นไหน
เรา : สามสิบสองจีบีอ่ะเธอ
พนง : อ๋อ ยังไม่มีขายนะวันนี้ (แล้วเธอก็พูดอะไรอีกสองสามประโยคที่เร็วจนจับใจความบ่ได้)
เรา : (ทำหน้าเหมือนเข้าใจ พยักหน้า สองสามที) แล้วบอก บาย บาย แต๊งค์กิ้วหลาย
ออกจากร้านด้วยความงุนงง ว่า แล้ววันไหนตรูจะซื้อได้ฟร่ะ เฮ้อออ แห่ะ ๆ 3

nickoe's picture
4320
เหอะๆๆ

สิบแปดตัว ไหว้เจ้าได้หลายรอบนะน้อง ฮา....

ikok's picture
10285
เป็นการพจญภัยที่..

อาจหาญมากค่ะ หัวเราะร่วน

ว่าแต่ ไม่ซื้อนาโนเหรอคะ?

pippo's picture
2469
สงสัย...

ซื้อแล้วจะส่งมาให้คุณมิก แหง๋มเลย อ่ะ แน่นอน

703
5555

ไม่ซื้อให้หรอกค่ะคุณ pippo
ให้ซื้อเอาเอง เขิน เขิน

4320
ฟุกๆ

เช็คราคาหน่อย ว่าฟุกจะได้ราคานักศึกษาเปล่า
เผื่อจะได้ถูกลง ป.โท มันนับมั๊ยอ่ะ

703
ง๋า

บ่ได้เรียนปอโทอ่ะดิ่ ปอโทเข้าปีหน้าอ่ะพี่นิก
ตอนนี้เรียนภาษาอยู่อ่ะ คงไม่ได้ม๊างงง ราคานักศึกษา
ราคาที่นี่ทัช 32 gb 299 เหรียญ + tax 7.78%

ปล.แต่งงมากมายเลย ทำไมได้สายมาใหม่แบบง่ายจัง ไม่เช็คอะไรเลย ไม่ต้องกรอกอะไรด้วย

10285
แสดงบัตรนักเรียน..

โรงเรียนภาษาก็น่าจะได้นะ แบร่..

จะได้ส่วนลด แต่ไม่ได้เป็นของแถม อะไรทำนองนี้หรือเปล่า?

4320
ก็บอกแล้ว

ว่าที่ us เค้าบริการดี ไม่มาจุ๊กจิ๊กกะเรามากหรอก

minemind's picture
3876
แง่ม

บทสนทนาน่ารักจังเรยยยย แจ่ม

Nannie's picture
600
ราคา Paul frank

เป็นไงบ้างค่ะ

แพงพอกับแถวนี้ไหม

ปล. แล้วจาเอาน้องขาวกับน้องเขียวไปเก็บไว้ไหนเนี่ย ยิ้ม

703
ฮ่า

พี่แนน ราคาซิลิโคน ฟอลแฟร้ง 29 เหรียญไม่รวม tax ก่ะ
ที่ไทยเท่าไหร่อ่ะพี่แนน

600
ประมาณ...

1200-1700 อ่ะค่ะ

ต่างกันเยอะอยู่เนอะ แห่ะ ๆ 3

703
พี่แนนเป็นเจ้าแม่ซิลิโคนนินาา

อยากถามว่า paul frank อ่ะมันกระชับดีไหมพี่แนน
หรือว่ามียี่ห้ออื่นที่แนะนำป่ะ

600
เท่าที่เคยใช้มา...

ก็ไม่ค่อยได้ใส่ใจยี่ห้ออ่ะ
พี่ว่ามันก็คล้ายๆกันหมดนะ ใช้ๆไปก็เริ่มหย่อนคล้อย แห่ะ ๆ 1

แต่...พี่ก็ทำใจใช้แบบ hard case ไม่ได้จิงๆ กัวมันเป็นรอย
ตอนนี้..ยี่ห้อที่ยังไม่เคยลอง คือ moshi ไม่รู้ใช้ดีไหม
ใครลองแล้วมาบอกกันบ้างนะ

ส่วนยี่ห้อที่ซื้อบ่อยๆ เป็น capdase กับ Gola อ่ะ ราคาคบได้
ล่าสุดไป iStudio ที่สยามมา มี case เป็นหนังแกะ หนังวัว หนังนกกระจอกเทศ ราคา 1700-5000 บาท

จับขึ้นมา ตกใจหมดเลย...
แห่ะ ๆ 3

10285
- -

หนังงู?