Acorn โปรแกรมตกแต่งภาพง่าย ๆ (ฟรี และไม่ฟรีครับ)

ikok's picture
10285
แนะนำโปรแกรมครับ

Acorn : Image editor for humans

เวอร์ชั่นใหม่ 2.0 สำหรับ 10.6 มาแล้ว
โปรแกรมตกแต่งภาพใช้งานง่าย ๆ ราคา 49.95 USD (สำหรับ 10.6 ขึ้นไป)

มีข่าวดีคือเขามีเวอร์ชั่นให้ใช้ฟรีครับ
http://flyingmeat.com/acorn/acornfree.html

โดยทั่วตัวคือเราโหลดตัว trial หรือตัวทดลองมาใช้งาน แล้วพอเลย 14 วันไปแล้ว เขาจะเป็นเวอร์ชั่นฟรีครับ คือเราสามารถใช้งานไปได้ตลอดชีวิตแต่จะตัด feature บางอย่างออกไปตามรายการนี้

* Web Export
* Brush Designer and Brush tool (the Draw/Pencil tool is still enabled)
* Layered Screen Shots
* RAW Image Import
* Copy Merged
* Clone Tool
* New Layer Groups
* Free and Perspective Transform tools
* Custom PlugIns
* Levels
* Shortcuts for adjusting layer opacity
* Start Window always comes up at launch

note: โปรแกรมตัวนี้ผมใช้อยู่มาพักใหญ่ ๆ แล้วครับ เอาไว้ทำกราฟฟิกง่าย ๆ ในเว็บ หรือแต่งภาพบางอย่างที่ iPhoto ทำไม่ได้ =) ลองโหลดมาเล่นกันดูนะครับ ถ้าใครชอบใช้จะซื้อมาตัวเต็มมาใช้ก็ได้ (ที่ผมใช้เป็นตัวเต็มเวอร์ชั่น 1.X ครับไม่ใช้ตัว 2.X)

wut3572006's picture
22
ขอบคุณครับขอลองใช้งานดูก่อน

ขอบคุณครับขอลองใช้งานดูก่อน