กระทู้แชท : ศุกร์ 18 กันยา 2552

Mixmerize's picture
1480
พี่ก๊อกไม่เปิด พี่นิคไม่โผล่ งั้นผมก็เปิดเองเลยแล้วกัน ยิ้มปากกว้าง
อาทิตย์ที่แล้วไม่อยู่มาแชท ศุกร์นี้ขอแชทให้หนำใจเลย (ว่าแต่จะมีคนอยู่ด้วยรึป่าวหว่า ฮ่าๆๆ)

1480
ตอนนี้ยังเงียบอยู่

งั้นมาขอเล่าเรื่องประสบการณ์การรับปริญญาก่อนแล้วกันครับ
ดีใจมากครับที่ได้กลับไปเจอเพื่อนๆ ได้พักอยู่ในบ้านเช่าด้วยกัน กินดื่มกินทุกวันหลังจากที่ไม่ได้เจอกันนาน
เป็นโอกาสที่หาได้ยากที่จะมารวมกันได้โดยไม่มีข้ออ้างหรือติดธุระอะไร(คือบังคับว่าทุกคนต้องมา)

แต่ไม่ประทับใจเรื่องการรับปริญญาเลยครับ แป่ววว
ทั้งร้อนทั้งเหนื่อยทั้งเบื่อ ไม่เข้าใจเหมือนกัน การรับจริงๆใช้เวลาไม่ถึง 10 วินาที แต่สามารถยืดเวลาออกมาได้เป็น 3-4 ชั่วโมงได้ คือไม่ได้สงสารแต่ตัวเอง
แต่ผมเห็นใจถึงพระเทพฯด้วย ที่ท่านต้องมานั่งแจกใบปริญญาให้เราๆทุกคนเป็นพันๆคน
จริงๆน่าจะมีวิธีที่ทำให้มันง่ายกว่าที่เป็นอยู่นะครับ แห่ะ ๆ 1

อีกเรื่องที่อยากบ่นคือเรื่องชุดสูท ไม่ชอบเลย ใส่ทำไม นึกว่าอยู่ยุโรปกันรึไง
นี่บางแสนนะคร้าบ~ ประเทศไทย อุณหภูมิ 30 กว่าองศานะครับ
จะสุภาพจะอะไรก็ควรจะมีขอบเขตและเหมาะสมกับสภาพแวดล้อมด้วย
ทำผมหมดอารมณ์ถ่ายรูปเลย หลอน

nickoe's picture
4320
เหอๆๆ

ของมิกยังดีแค่สามสี่ชั่วโมงครับ
ในปีที่ผมรับนั้น ได้มีบุคคลสำคัญท่านนึงได้รับปริญญาดุษฎีกิตติมศักดิ์ด้วย
เป็นผลทำให้ ผมต้องนั่งตั้งแต่ ก่อนสิบโมงยาวไปห้าโมงเย็นครับ หิวก็หิว
ร้อนอีก แถมเย็นวันเีดียวกัน ต้องไปต่อที่งานแต่งงานญาติ คือไปเลยอ่ะ
น้ำไม่อาบแล้ว ไม่ทัน สูทตัวเดิม แถมไปแย่งซีนเค้าถ่ายรูปที่โรงแรมอีก
ดีจริงๆ เขิน

1480
ไม่ชอบเลยจริงๆ

ถ้าเกิดได้มีโอกาสเรียนต่ออีก ให้ตายยังไงก็ไม่รับอีกเด็ดขาด โกรธ

pippo's picture
2469
มันก็เป็นเช่นนั้นแล...

ตอนเรียนหนังสืออยู่ ก็อยากจบเร็วๆ (เป็นแน่ๆ)

ตอนยังไม่รับปริญญา ก็อยากรับเนอะ (ผมก็เป็น)

ตอนยังไม่แต่งงาน ก็อยากแต่งเนอะ (อันนี้ด้วย)

พอแต่งแล้ว ก็อยากกลับไปเป็นโสดเนอะ (บางอารมณ์)

..............................................ฯลฯ

ฝากไว้ ฝากไว้ เอาไปคิดเล่นๆ

1480
ของผมนี่ไม่ค่อยเป็นนะ

ตอนเรียนหนังสือนี่รู้สึกเพลิน+สนุกสนานมาก ไม่คิดว่าจะอยากจบเลย
มีเคยคิดอยู่แว๊บนึงว่าอยากจบ อยากทำงานหาตังมาใช้แล้ว 555+

เรื่องรับปริญญานี่แทบไม่คิดเลย เคยคิดจะไม่ไป 2 รอบแล้ว แต่โดนแม่สกัดดาวรุ่งไว้เพราะเค้าอยากไป
ผมเห็นว่ามันดูจะลำบากและเหนื่อย(ซึ่งก็จริง) และมีค่าใช้จ่ายเยอะ(ซึ่งก็จริงอีก)

ส่วนเรื่องแต่งงานนี่ไม่แน่นอน ผมขอใช้ชีวิตของผมให้หายอยากก่อน แจ่ม ยิ้มปากกว้าง

2469
คนทางบ้าน

มักตื่นเต้นกว่าคนรับปริญญาซะอีก

สมัยผมรับปริญญา เพื่อนผมเค้าเป็นเด็กต่างจังหวัด ทางบ้านเค้าเหมารถกันมาเลย (ประมาณรถสองแถว)

เห็นแล้วก็สงสารมาก ลำบากน่าดู จะกิน จะขับถ่ายก็ลำบาก คนก็เยอะไปหมด ร้อนก็ร้อน ต้องมานั่งๆ นอนๆ คอยกันเป็นวัน

พอถึงเวลาถ่ายรูปหน้าแป้นกันได้ทุกคน แปลกมากๆ

1480
555+

ใช่ครับใช่ อีกเหตุผลนึงที่ผมไม่ค่อยอยากรับก็คือเป็นห่วงญาติๆเนี่ยะแล่ะ เพราะมันจะลำบาก+ร้อน
แต่เค้าก็มากัน ผลสุดท้ายก็ดูแลไม่ทั่วถึง ก็แอบเสียใจเหมือนกันครับ แต่เราเองก็วุ่นวายไม่แพ้กันเลย เศร้า

ikok's picture
10285
วันนี้งานยุ่งมากครับ...

ไว้บ่าย ๆ เย็น ๆ จะเข้ามาใหม่ มีความสุข

ตอนยังไม่แต่งงาน ก็อยากแต่งเนอะ (อันนี้ด้วย)
พอแต่งแล้ว ก็อยากกลับไปเป็นโสดเนอะ (บางอารมณ์)

.... (น่าคิดมากครับ...)...

Nannie's picture
600
อืมๆๆๆๆ

งั้นอย่าแต่งเลยเนาะ....

แจ่ม แจ่ม แจ่ม

1480
เอิ๊กก

งานเข้าา หลอน

2469
โอ้ว...

บรรยากาศ "มาคุ"

10285
- -

คุจริง ๆ ด้วย

แบร่..

minemind's picture
3876
boo

วันศุกร์ อยากหยุด นอนอยู่บ้านจัง

jostar's picture
179
ยังหาทางเบืร์นแผ่นเสือดาวหิมะ

ยังหาทางเบืร์นแผ่นเสือดาวหิมะมาเล่นก่อนไม่ได้เลยT T

10285
ผมยังหาซื้อไม่ได้เลยครับ

รอจะซื้อมาสองอาทิตย์กว่า ๆ แล้ว -.- ยังหาไม่ได้เลยครับ

2469
ที่ว่า

burn ไม่ได้นี่เป็นยังไงหรือครับ มีไฟล์อยู่แล้วไม่ทราบวิธี ใช่ไหมครับ

179
คือมีไฟล์อยู่แล้วครับ

คือมีไฟล์อยู่แล้วครับ เป็นDMGคราวนี้น้องแม็คผมไม่มีซุปเปอร์ไดรฟทำให้ไรท์ดีวีดีไม่ได้ เลยต้องไรท์ในพีซี กับแผ่นD9 แต่ไรท์แล้วเจ๊งไปไม่รู้กี่แผ่นแล้วครับเหอะๆ ^ ^"

2469
ลองใช้วิธี

แบบที่ผมทำซิครับ

Flash Drive 8GB มา Restore ลงไปครับ พอลงเสร้จแล้วค่อยลบใน Flash Drive ทิ้งก็ได้

179
อยากจะลองทำวิธีนี้ดูอยู่เหมือ

อยากจะลองทำวิธีนี้ดูอยู่เหมือกันครับต้องทำยังงัยบ้างเหรอครับ แล้วแฟลชไดร์ฟแปดกิ๊กาไบต์นี่มันอันนึงตกประมาณเท่าไหร่อ่ะคับ แบบว่าช่วงนี้จ๊นจนอ่ะคับเหอะๆ

2469
คุณ ungtemp

ได้กรุณาแปะ Link ไว้ในนี้ครับ : http://macmuemai.com/forum/topic/1429 ทั้ง USB Flash Drive กับ USB / Firewire Ext. HD ทำเหมือนกันครับ

ส่วน USB Flash Drive 8GB ราคาก็ลงมาเยอะแล้วครับที่เห็นบางยี่ห้อ 300 กว่าๆ ก็มีครับ

ใช้แล้วค่อยลบทิ้งใช้งานอย่างอื่นได้อีกครับ คุ้มครับ

10285
มาแล้ว..

วันนี้งานยุ่งเป็นยุงตีกันตั้งแต่เช้าจรดเย็น -.-a

เลยไม่ได้เข้ามาคุยด้วยเลย แห่ะ ๆ 1

1480
มาแล้วเหรอพี่ก๊อก

สุดท้ายก็หาเสือหิมะหนาวโฮกๆไม่ใช้ชิมิคับ หัวเราะร่วน

10285
ยังหาซื้อไม่ได้เลย

ไปเดินดู(สาว)ที่ออร์ชาร์ดมาก้หลายรอบอยู่

ก็หมด

เลยเดินกินลมเล่น ๆ แทบไม่ได้กลับบ้าน

แบร่..

179
ผมว่าพี่ก๊อกไปเดินดูสาวแถวkal

ผมว่าพี่ก๊อกไปเดินดูสาวแถวkallangดีกว่านะครับ กร๊ากกกกกกก

179
ตอนผมอยู่นู่นผมชอบเดินบราสบาซ

ตอนผมอยู่นู่นผมชอบเดินบราสบาซาห์มากอ่ะ มันมีร้านเอฟเฟคกีต้าร์แบบก้อนแบบวินเทจเยอะแยะมากมายมากๆ เฮ้อคิดถึงสิงคโปร์จริงๆ

10285
ผมก็ชอบนะ

บราบาซ่า ผมไปซื้อหนังสือมือสอง มีหนังสือดี ๆ เต็มไปหมดเลย ~

179
แต่ยังงัยก็แนะนำให้ไปkallangค

แต่ยังงัยก็แนะนำให้ไปkallangครับ อาจจะเปลี่ยนใจจากเสือดาวหิมะเป็นไก่รสจัดจ้านยามราตรี วู้ววว

10285
- -

ดูสรรพคุณแล้วน่าสนใจแฮะ แบร่..

1480
ระวัง

มาคุอีกรอบนะครับพี่ก๊อก หลอน

10285
เอ..

นั่นสินะ 5555

เดี๋ยวพรุ่งนี้ทำงานเสร็จแล้วไปเดินออร์ชาร์ดอีกสักรอบดีกว่า ลั่ลล๊า
ไปหา 10.6

179
อยากเล่นไอแช็ทกันจังเลยครับ

อยากเล่นไอแช็ทกันจังเลยครับ ใตรเล่นไอแชทบ้างขอเมล์หน่อยได้มะคับ ขำๆนะคับ

10285
โปรแกรมนี้

ผมยังไม่ค่อยไ้ดใช้เลยครับ แห่ะ ๆ แบร่..

1480
โปรแกรมนี้

ผมยังไม่เคยใช้เลยครับ แหะๆ
เคยเกือบจะได้แล้ว แต่ตอนนั้นต่างฝ่ายต่างมีปัญหาเลยอดเล่นเลย แห่ะ ๆ 1

179
ผมว่าถ้าเรามาลองใช้กันมันเมพข

ผมว่าถ้าเรามาลองใช้กันมันเมพขิงๆกว่าโปรแกรมเอ็มเอสเอ็นอีกน้าเหอะๆ

1480
แต่มันมีข้อเสียครับ

ตรงที่มันไม่มีคนเล่นกับเราด้วยเนี่ยซิ แห่ะ ๆ 1
จะให้เลิกคบกับคนที่ใช้ PC ก็ใช่เรื่อง

179
ผมเลิกเล่นเอ็มเอสเอ็นไปประเพร

ผมเลิกเล่นเอ็มเอสเอ็นไปประเพราะว่ารู้สึกว่าเมลบ็อกซ์มันห่วยปตกมากเลยอ่ะครับ แสปมเพียบแถมมีมัลแวร์มาวิ่งเล่นอีกผมเลยไปใช้Gmailแทนแล้วก็ใช้กับ iChatได้ดีไม่มีปัญหา

2469
อรุณสวัสดิ์

เช้าวันเสาร์ครับ คุณนิก กะ คุณก๊อก

วันนี้เข้ามาเจอตอนเช้า แสดงว่าเมื่อคืนไม่ได้ไปซิ่งไหน (เอ..หรือยังไม่ได้นอน)

ปกติเช้าวันเสาร์นี่เงียบสนิทเลยครับ

10285
อรุณสวัสดิ์ครับคุณ pippo

วันนี้ผมเข้าบริษัทมาปั่นงานกระยุกกระยิก

ฝนตกหนักเมื่อเช้า เดินฝ่าฝนเข้ามาทำงานเปียกไปหมดเลย

ร่มน้อย ๆ เอาไม่อยู่ แอบเคือง

2469
วันนี้

ที่ กทม. ประเทศไทย เสื้อแดงมีนัดชุมนุมกันอีก (ครบรอบ 3 ปี การยึดอำนาจ)

ผมรู้สึกสลดใจมากครับ การเมืองไทยไม่พัฒนาไปถึงไหนเลย

เศรษฐกิจก็ย่ำแย่ นักการเมืองเห็นแก่ประโยชน์ตนเอง

นึกๆ แล้วอยากให้มีคนอย่างท่าน ลีกวนยู มาเป็นผู้นำของไทยครับ

เคยอ่านหนังสือเกี่ยวกับวิสัยทัศน์ของเค้าแล้ว ชอบมากครับ

4320
เฮ่อ

พรุ่งนี้ผมต้องเดินทางไกลด้วยสิ จะเป็นไรมั๊ยเนี่ย
เหนื่อยใจกับการเมืองไทยเช่นกันครับ

10285
มองในแง่ดีครับ

การเมืองวุ่นวาย ทำให้คนไม่ค่อยสนใจเรื่องเศรษฐกิจแย่ เลยไม่ค่อยมีเรื่องกลุ้มใจเท่าไหร่

มาดูคนเสื้อสองสีตีกัน เหมือนดูมวย แบร่..

4320
อรุณสวัสดิ์ครับคุณ pippo

ผมทำงานวันเสาร์ครับ น่าเศร้ายิ่งนัก
ที่นู่นก็ตกเหรอพี่ก๊อก ผมนี่น้ำท่วมเลยครับ
สูงเอาการอยู่ ขับรถมาเสียวดับกลางซอยโดนด่าระงม

2469
ขับรถลุยน้ำ

แนะนำให้ปิดแอร์นะครับ (โดยเฉพาะน้ำสูงๆ)

เพราะมีโอกาสที่พัดลมแอร์ที่หมุนๆ อยู่จะหักได้ ทำให้เกิดความเสียหาย อันนี้เจอมาแล้วครับ

4320
โอว

ขอบคุณครับ จะนำไปปฏิบัติตามครับ

10285
ตก ๆ หยุด ๆ นะ

เอาแน่นอนไม่ได้เหมือนกัน

ถ้าจะตกก็เหมือนพายุเข้า(แบบตะกี๊นี้...) -.- /

1480
สวัสดีตอนสายคร้าบ~

มาคุยอะไรกันวันเสาร์ครับ ปกตินี่เงียบกริ๊บ หมดกัน 2

10285
เพิ่งตื่นเหรอเรา

ยิ้ม

1480
จะพึ่งตื่นได้ไง

วันนี้มิกยังต้องทำงานอยู่น่ะ แห่ะ ๆ 1

179
อรุณสวัสดิ์ครับ

อรุณสวัสดิ์ครับ

Nannie's picture
600
อรุณสวัสดิ์ค่า

วันนี้ ตื่นแต่เช้า พาคุณพ่อไปหาหมอจีนรักษาพวกโรคเกาท์น่ะค่ะ

ขากลับเลยไปซื้อข้าวเหนียวมากินกับมะม่วง

ช่วงนี้มะม่วงที่บ้านเยอะเลย หวานกว่าน้ำดอกไม้กับอกร่องอีกนะคะ

แต่จำชื่อพันธ์ไม่ได้แร่ะ เด๋วจากินให้อร่อยเลย

คนอยู่ต่างประเทศก็คงอดกินเนอะ แบร่..

ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ