เอ่อขออนุญาติเบิ้ลกระทู้นะครับไม่ว่ากันนะ

jostar's picture
179
คือผมลองเล่นซาฟารีใน10.6ที่เพิิ่งลงไปเนี่ยรู้สึกว่าทำไมมันห่วยกว่าเดิมอ่ะครับ เหมือนกับว่าซาฟารีในleopardจะเสถียรกว่าเยอะเลย เป็นเพราะซาฟารียังเป็น32bitรึป่าวครับขอบคุณครับ

pippo's picture
2469
Safari

มากับ 10.6 เป็น 64 bit ถ้าต้องการให้โปรแกรมทำงานโหมด 32 bit ต้องไปติ๊กใน get info

ผมลองเล่น Safari บน 10.6 ไม่มีปัญหาความเสถียรใดๆ รู้สึกเร็วกว่าเล่นบน 10.5 อยู่พอตัว

อีกอย่างไม่ทราบว่า ได้ update 10.6.1 หรือยังครับ และการลง 10.6 ลงแบบ upgrade หรือ clean ครับ

jostar's picture
179
ลงแบบอัพเกรดครับ

ลงแบบอัพเกรดครับ แล้วซาฟารีสี่บนเลพเพิร์ดกับสโนว์เลพเพิร์ดนี่มันคนล่ะตัวกันเหรอครับ?

pippo's picture
2469
ได้ลองอ่าน

จากหลาย web เรื่องปัญหาหลังจากลง snow leopard ทั้งจากสัญญาณ wireless, การเชื่อมต่อ internet หลุดๆ ติดๆ ปัญหาการใช้ app. ต่างๆ ที่ไม่ค่อยไหลลื่นแล้ว โดยมากจะลงแบบ upgrade นะครับ ซึ่งอันนี้ผมเองก็ไม่มั่นใจนัก คงต่อรอการสรุปจากผู้รู้อีกที

อ่านจาก web ไทยหลาย web ก็พบปัญหาทำนองเดียวกัน คนที่บอกว่าใช้ดี เร็วด้วย ก็จะลงแบบ clean มากกว่าครับ