จะลงปก..ในitunes

teenbag's picture
100

จะหาโปรแกรมไหนช่วยลงปกในitunes เหมือนกับโปรiArtworkในwin...ในเมคมีแบบนี้ไหมใครรู้บอกที

ikok's picture
10285
จับใส่เองสนุกกว่านะครับ :)

ผมไม่เคยใช้ตัวช่วยเหมือนกัน เคยแต่จับใส่เองครับ แห่ะ ๆ 1

เพลินไปอีกแบบนะครับ ฆ่าเวลาได้เป็นเดือน ๆ เลย แบร่..

Mixmerize's picture
1480
+1 ครับ

ชอบมากเวลาจัดระเบียบเพลง อ่ะ แน่นอน

Ben's picture
247
ลุงBenก็เช่นกันครับ

ระยะนี้กำลังหา artwork ปกอัลบั้มเพลงจาก google ใส่รูปลงเองครับ
สนุกดีเหมือนกันครับ ทำมาได้สองหนแล้วครับ

มีเพลงunknownอยู่อีกเยอะที่ต้องทำครับ
สนุกดีครับ

jostar's picture
179
มีหลายตัวเลยครับ

มีหลายตัวเลยครับ artworkgofer,gimmesmtunes แต่ส่วนใหญ่จะหาได้แต่เพลงฝรั่งนะครับเพลงไทยไม่เจอ

ikok's picture
10285
ปกเพลงไทยลองเข้าไปดูที่นี่นะครับ

covershare.com เป็นเว็บสำหรับแบ่งปันปกเพลงไทยโดยเฉพาะครับ

nickoe's picture
4320
จำได้ว่า

ใน iTunes มา features นี้เองอยู่แล้วนะครับ
แต่ว่าจะใช้ได้เฉพาะเพลงต่างประเทศที่มีขายใน
iTunes store เท่านั้นครับ เพลงไทยก็ไปตามที่พี่ก๊อกบอกครับ

Mixmerize's picture
1480
ถ้าจำไม่ผิด

รู้สึกจะต้องมี Account ของ iTune Store ด้วยนะครับถึงจะใช้ features นี้ได้
เคยลองทีนึงโหลดนานมาก(เพราะเพลงเยอะ) เลยหาปกใน amazon แล้วจับยัดเอาเร็วกว่า แบร่..

zantoshi's picture
14
ลองดูครับ

ลองดูครับ http://www.tuneupmedia.com/index.php (Paid app)

Before.jpg After.jpg