เคยดึงแผ่น dvd จากกล่องที่แน่น ๆ แล้วหักคามือกันไหมครับ?

ikok's picture
10285
ผมเช่าหนัง dvd มาดูอยู่บ้านช่วงวันหยุดนี้ มีอยู่เรื่องนึง ที่แผ่นแน่นมากกกกกกก ต้องใช้แรงเยอะกว่าปรกติกว่าแผ่นตัวดีจะหลุดจากช่องล๊อคแผ่นในกล่อง dvd ออกมาได้

ผมเลยนึกไปว่า.. เออนะ เล่นล๊อคแผ่นแน่นแบบนี้ จะมีบ้างไหมที่คนออกแรงดึงผิดจังหวะ ทำแผ่นหักคามือ แบร่..

มีใครเคยทำหักเพราะงัดแผ่นออกมาไหมครับ?

Nannie's picture
600
เงียบ...

เป็นไงล่ะ ฝรืดเลย

ไม่มีใครมาตอบ

ฮ่าๆๆๆๆ

10285
ไรกัน

จะมาย้ำทำไมนิ -.-a

mao_dbac_o@hotmail.com's picture
227
เหนื่อยใจ

เหนื่อยใจ

Mixmerize's picture
1480
5555+

พี่แนนก็อย่าไปแซวพี่ก๊อกเค้าอย่างงั้นซิครับ เดี๋ยวพี่ก๊อกเสีย self หมด แบร่..

10285
ไม่กลัวครับ

ผมเด็กมั่นอกมั่นใจในความคิดของตัวเอง แจ่ม

555555

nickoe's picture
4320
หักไม่เคย

มีแต่ดูแล้วค้าง ปรากฎว่าร้าวได้ยังไงไม่รู้

kaka's picture
11
ตรงกลางมีที่กดคลายล๊อกไม่ไช่ห

ตรงกลางมีที่กดคลายล๊อกไม่ไช่หรือครับ k-ikok แจ่ม

10285
ไม่เสมอไปครับ

กล่องบางรุ่นไม่มีที่ปลดล็อคครับ เป็นแค่แท่นกลม ๆ ที่ต้องออกแรงดันแผ่นเข้าออกตรง ๆ แค่นั้นเอง .. ผมเกลียดกล่องแบบนี้ที่สุดเลย -.-

pippo's picture
2469
ผลจากการผลิตสินค้า

ที่ต้องการให้ต้นทุนต่ำๆ โดยเฉพาะสินค้าที่ผลิตจากประเทศจีน

mike's picture
104
โห...แผ่นมันค่อนข้างเหนียวมาก

โห...แผ่นมันค่อนข้างเหนียวมากไม่ใช่หรือครับ ถึงขนาดดึงจนหักได้นี่ ไม่ Superman ก็ Iron man แล้วมั้งครับ หมดกัน 2
รักนะ