กระทู้แชท วันศุกร์ที่ 25 : "วันนี้ตั้งใจจะทำอะไรเป็นพิเศษอ๊ะเป่า ?"

minemind's picture
3876
เนื่องจากวันนี้ก็เข้าใกล้ สิ้นเดือนไปทุกที

งานก็เยอะมากมาย ทั้งวิชาพื้นฐาน ที่เป็นงานเดี่ยว และ วิชาสัมมนา ที่เป็นงานกลุ่ม และ senior project อีก เพื่อนเราก็ดั๊น ไปรับงานของสาวๆมาทำอีก เราก็คนดี "เออ มา กูช่วยทำ !!!" งานงอก

ก็เลยตั้งใจว่าจะเคลียร์งานให้เสร็จก่อน วันเสาร์เพราะต้องไปจัด สัมมนา ที่ต่างจังหวัด กลับมาก็ต้องส่งงานวิชาพื้นฐานอีก อ๊ากก งานของสาวๆอีก อ๊ากกกก

วันนี้สู้ตาย

ikok's picture
10285
^o^ /

สวัสดีวันศุกร์ครับ

อาทิตย์นี้ผมวุ่น ๆ ทั้งอาทิตย์เลย ไม่ได้เข้ามาตั้ง

ขอบคุณที่ตั้งให้นะครับ ~

nickoe's picture
4320
โอ้ว

ขอโทษทีครับ ลืมไปเลยวันนี้วันศุกร์
ลืมวันลืมคืนไปแล้ว ฮา.....

perfectgame's picture
317
วันนี้

จะไปรับน้องแมว มาอุปการะ ครับ

พอดีที่บ้าน ยาย หนูชุมมากๆ กะให้น้องแมวจัดการให้เกลี๊ยงเลย

ป.ล.แต่กลัวน้องแมวหนีกลับบ้านครับ

10285
ถ้าน้องแมวหนีกลับบ้่านนะครับ

ผูกมิตรกับน้องหนูเลยครับ เป็นฝั่งตรงข้ามแล้วไม่ได้ผล ก็เป็นเพื่อนกันไปเลยแล้วกัน

5555

pippo's picture
2469
น้องแมว

ไม่ค่อยถูกกับผมนัก มันชอบมานั่งจ้องน้องปลาของผมที่ขอบบ่อ (แมวเพื่อนบ้าน) ต้องคอยไล่ๆ ไป แต่ที่จริงมันไม่ค่อยประมาณตนเท่าไหร่ เพราะน้องปลา (คาร์พ) ของผมตัวใหญ่กว่ามัน 2 เท่าเลยแล้วก็น้ำก็ลึก ก็เลยไม่รู้มันจะมาจ้องทำไม

วันดีคืนดีมีนกยางมาจากไหนไม่รู้มายืนขอบบ่อ เสียววาบเลย ต้องเอาประทัดไปไล่ มันเลยกลัว หายหัวไป

princetofu's picture
121
555

ผมว่ามันไม่กล้าหรอกครับ อย่างมากก้เอามือกวนน้ำ

ดีไม่ดี จะโดนปลาตอดมือ เอา

2469
สวนที่บ้าน

สารพัดสัตว์เลยครับ งู ตัวเงินตัวทอง ตุ๊กแกมีเป็นครอบครัว นกอีกหลายชนิด กระรอก กระแต

แต่ผมก็ไม่ได้ตีเค้าหรอกครับ แบ่งๆ กันอยู่ สังเกตว่าเค้าจะกลัวเรามากกว่า เวลาเจอกันจังๆ นี่เค้าจะเผ่นก่อน

princetofu's picture
121
บ้านพี่

อยู่แถวไหนครับเนี่ย ทำไมดูเป็นธรรมชาติจัง

แต่แถวบางขุนเทียนก็มี วรนุช เต็มไปหมดเหมือนกัน

เห็นจนเบื่อ แต่ฝรั่งเห็นแล้ว Oh amazing Thailand แอบเคือง

2469
อยู่แถว

รามอินทราครับ พอดีหลังบ้านเป็นคลอง ฝั่งตรงข้ามเป็นที่ตาบอดหลายสิบไร่ ไม่มีทางออก เจ้าของปล่อยทิ้งไว้

ตรงกับบ้านผมเป๊ะๆ นี่เป็นต้นไกรยักษ์ (ตระกูลเค้ามี ต้นโพธิ์ ต้นไทร ต้นไกร ต้นกร่าง) ช่วงที่ออกผลเล็กๆ นี่นกเป็นร้อยๆ จะมากินลูกไกร ผมนั่งดูเพลินมาก บางทีเจ้างูเหลือมก็ย่องมาเขมือบนกบนต้นไกรนี้เหมือนกัน พอกินอิ่มมันก็ม้วนนอนอยู่บนนั้นเป็นวัน (โชว์ตัว)

ผมอยู่บ้านนี้ เหมือนสวนสัตว์ย่อมๆ

palmania's picture
190
สิ้นเดือนอีกแว้ววววว

แป็บๆ สิ้นเดือนอีกแล้ว....
Weekend นี้เอาใจช่วยผมทีนะครับ
1. ถ้าได้เป็น Apple Top Sale of the Period (June-Aug) จะได้ MBP ตัว 2.4GHz ฟรีครับ..... เหลืออีก 5 วัน...สู้ๆ
2. สมัครงานที่ใหม่ไว้ครับ....เงืนเดือนมากกว่าเดิม ​(แน่นอนอยู่แล้ว) รู้ผลวันอังคารครับ ว่าได้หรือเปล่า....

ลุ้นแทนผมทีนะครับ

minemind's picture
3876
su su

ขอให้โชคดีครับพี่

10285
ขอให้ได้ครับ

ทั้งเครื่องใหม่ ทั้งงานใหม่ มีความสุข /

nickoe's picture
4320
สู้ตายครับ

ผมกำลังมีนัำดไปลองงานที่บริษัทที่ไปสัมภาษณ์เมื่ออาทิตย์ก่อนเหมือนกันครับ
อารมณ์เดียวกันเลย ยิ้มปากกว้าง

palmania's picture
190
Many Thanksssssssssss

ขอบคุณมั่กๆครับ