กำลังจะซื้อ MBP ครับ

LauRi3A's picture
19
แต่กลัวมาซื้อมาแล้วเจอ เซอร์ไพร์เหมือนตอนซื้อ Notebook อะครับ ซื้อปุ๊บเปลี่ยน Spec ปั๊บ

เลยอยากถามว่ามันจะมีแนวโน้มว่าจะเปลี่ยน spec ไม๊อะครับ หรือว่าซื้อได้เลย

ปล. ซื้อแล้วแนะนำตัวทันที มีความสุข

nickoe's picture
4320
เรื่องปรับ spec

มันเป็นปกติของสินค้า IT นะครับ
คิดซะว่าซื้อก่อนได้ใช้ก่อนครับ
หรือจะรอช้อนซื้อตอนโละ stock ก็ได้

liverrish's picture
79
apple จะปรับรุ่นอยู่เสมอครับ

ดูข้อมูลการปรับรุ่นเพื่อตัดสินใจที่นี่ครับ http://buyersguide.macrumors.com/
แต่ผมฟันธงเลยว่าถ้ารอรุ่นใหม่ให้ซื้อหลัง ก.พ. ปีหน้าครับ หรือจะซื้อรุ่นเก่าแต่ราคาลงได้ครับ ช่วงนี้ ยิ้ม เหมาะสุดครับ แต่ผมว่าถ้าจำเป็นต้องใช้งานและมีเงินพอคุณ LauRi3A ก็ซื้อได้เลยครับตอนนี้ ซื้อราคานักศึกษาก็ได้
ครับ รายละเอียด http://store.apple.com/th-k12 ครับ

19
ใช่เลยครับ

ใช่เลยครับ จะใช้ราคานักศึกษาซื้อเอาอะครับ จะไปซื้อที่ U-Store ก็เข้าใจว่าสิ้นค้า IT มันเป็นแบบนี้อะครับ แต่ว่าที่ผมเจอมันเร็วไปหน่อย ทำใจไม่ทัน T_T

แล้ว Spec ที่ปรับอะครับ จะปรับหนีจากเดิมมากไหมครับในส่วนของ MBP

ikok's picture
10285
เรื่องนี้ไม่มีใครทราบครับ

เรื่อง spec ที่ปรับนี้ไม่มีใครบอกได้แน่นอนครับ นอกจากข่าวลือ ที่ลือถูกบ้าง ผิดบ้าง

ถ้ารอได้ผมแนะนำให้ซื้อช่วง holiday ของฝรั่งครับ เช่นปลายปี ช่วงคริสมาสิต์ หรือว่าปีใหม่ เพราะถ้าจะมีเครื่องอะไรออกใหม่ เขาต้องออกเปิดตัวก่อนหน้านั้น เพื่อให้คนซื้อในช่วงนี้ครับ =)

แต่ถ้ารอไม่ได้ ก็ซื้อเลยครับ

19
ขอบคุณครับ

โพสผิดจุดประสงค์ที่อยากรู้จริงด้วย -*-

Spec ที่เปลี่ยนอะครับตอนปลายปี 2008 ที่ Spec ถูกเปลี่ยนตอนนั้นอะครับ เปลี่ยนขึ้นมาเยอะไหมครับ

หรือว่านิดหน่อยเท่านั้นครับ

จะได้ลองกะเองถูกอะครับ

artslan's picture
130
ยินดีด้วยนะครับ ที่กำลังจะได้

ยินดีด้วยนะครับ ที่กำลังจะได้ macbook pro
ผมก็เป็นคนนึงที่ซื้อ MacBook Pro 4,1 พอดี ก็เปลี่ยนเป็น Unibody พอดี 555

19
Online Store

โทรไปเบอร์นี้ 001-800-65-6957

เป็นเบอร์ของสิงค์โปร์หรือของไทยอะครับ แล้วถ้าเป็นสิงค์โปร์จะเป็นคนไทยหรือคนสิงค์โปร์พูดอะครับ

เพราะเห็นว่า U-Store ไม่มีส่วนลดให้นักศึกษาอะครับ

10285
เป็นเบอร์สิงคโปร์ครับ

แต่ไม่เสียค่าใช้จ่าย และส่วนใหญ่แล้วเท่าที่ทราบมา มีเจ้าหน้าที่พูดไทยได้รับสายครับ (ไม่เป็นชาวสิงคโปร์ก็คนไทยครับ)

19
อยากได้เร็วๆ

ดู Review แล้วยิ่งอยากได้ไวๆ เลยครับ

จะเอามา Setup งานไว้ทำ Senior Project กลัวเขียนโปรแกรมไม่ทัน อิอิ

10285
ขอให้ได้ไวไวนะครับ

แล้วปั่นโปรเจคให้ทันนะครับ ยิ้มปากกว้าง