กระทู้แชท : ศุกร์ 2 ต.ค. 52

nickoe's picture
4320
ให้ตายเถอะ ว่าแล้วศุกร์นี้ลืมอะไรไปสักอย่าง
กระทู้แชทนี่เองครับ มาคุยกัน วันศุกร์แล้ว
เป็นอย่างไรกันบ้างครับ

pippo's picture
2469
โอ้ว...

จะเที่ยงแล้ว กระทู้แชทเงียบจัง...

คุณนิกเป็นไงบ้าง ไป test งานมายังครับ ? ผลเป็นไงครับ ?

ช่วงนี้คุณก๊อกหายบ่อย แอบคิดว่ากำลังซุ่มเขียนอะไรดีๆ ให้เราอ่านกันรึเปล่า

น้องๆ หลายท่านก็ online กันเยอะมาคุยกันหน่อยครับ มาเร้ววว..

Mixmerize's picture
1480
เอ่ออ

มิกคิดว่าที่พี่ก๊อก(สุดหล่อ)หายไปคงไม่ใช่ซุ่มเขียนอะไรดีๆอยู่แน่นอน หัวเราะร่วน

4320
ยังไม่ได้ไปเลยครับ

กะว่าจะนัดอยู่ ช่วงนี้เคลียร์งานค่อนข้างเยอะ
เดือนสุดท้ายใช้งานคุ้มครับ ฮา....

ikok's picture
10285
ช่วงนี้ผมยังไม่ได้เขียนครับ

วันนี้ที่หายไป เพราะว่าย้ายออฟฟิศไปที่ใหม่ครับ เลยขนคอมฯ + ของทำงานไปไว้ที่ใหม่ เลยไม่ได้ออนไลน์
วุ่นวายไปหมดครับ

ย้ายของหมดเลยจริง ๆ นะ ถ่ายรูปมาให้ดูครับ แบร่..

1480
ฮา~

ไอ้เราก็คนตั้งอยู่ไม่มีใครตั้งซักที
วันนี้สบายๆครับ แอบพก DS มาด้วย เดี๋ยวว่างๆเผลอจะควักขึ้นมาเล่นซะเลย บอสไม่เข้าด้วยวันนี้ ยิ้มปากกว้าง

2469
สงสัย...

DS นี่อะไรอ่ะ แบชื่อเต็มๆ น่ะ พอดีวัยมันเลยไปละตามไม่ค่อยทัน

4320
มิก

ตกลงเกมนั้นเล่นไม่ได้เหมือนกันอ่ะ
ลองแล้วค้าง

1480
Nintendo DS ครับ

แบร่..

2469
อ้อ...

หน้าตาแบบนี้เอง ขอบคุณครับ

1480
เอิ๊ก

เจ้านายดันมาตอนบ่ายแทน อดเล่นเลย แห่ะ ๆ 1

1480
อัพเดตแบมบูตัวใหม่

http://buywacomthai.com/th/catalog.php?typeid=3

ตามเว๊บนี้ครับ แต่ว่าทำไมราคาไทยมันแพงจังหว่า
Pen & Touch ของ USA ขายแค่ 99$ (ไม่น่าจะรวม Tax)เอง
หรือจะให้เจ้าถั่วหิ้วมาดี

แบร่..

4320
ซื้อที่นี่แหละครับ

wacom ผมเิปิดกล่องมาก็เสียละ
เคลมด่วน ซื้อจากนอกไม่มีประกันนา

perfectgame's picture
317
จัดห้องครับ

เหนื่อย มาก เลย ขนของจากหอพักมาไว้ที่บ้าน

เอิ๊กส์ ๆ

Nannie's picture
600
พี่ก๊อก..

ช่วงนี้คงวุ่นวายกับชีวิตค่ะ

เห็นงานเยอะ ย้ายออฟฟิศ ย้ายบ้าน

ท่าทางจะเหนื่อย

ส่วนแนนเพิ่งไป trainning ที่ตึกทรูมาค่ะ

learning center เขาอบรมดีเหมือนกันนะคะ

ปล. ตอนนี้ก็ปั่นงานอยู่เหมือนกัน คงเข้ามาคุยด้วยอีกทีค่ำๆเลย =)

minemind's picture
3876
true tower พระราม 9

ต่ายเคยไปฝึกงานที่ true มา ฝ่ายประชาสัมพันธ์ตรง เคาน์เตอร์ ข้างล่างน่ารักมาก เอิ๊กๆ

od2504's picture
1077
Reply#4 ยืนยันได้ว่า คุณ iKok

Reply#4 ยืนยันได้ว่า คุณ iKok เป็นตนอยู่ในกรอบจริงๆ

Nannie's picture
600
เพิ่งลง iTunes 9.0.1.8 สำเร็จ...

เหนื่อยมากกกกก

ตัว window installer หายไปจากเครื่อง เลย install ไม่ได้ หาตั้งนานกว่าจะรู้ T^T

แอบเบื่อ pc แต่ก็ขี้เกียจย้ายข้อมูลใน iTunes ไปเครื่อง mac อ่ะค่ะ

หรือจริงๆ มัน home sharing ได้ระหว่าง pc กับ mac -.-"

10285
ลองดูสิคะ

ถ้าทำได้แล้ว...

มาเขียน how to ให้ด้วยเลยนะคะ แบร่..

1480
มาแล้วเหรอพี่ชาย

หายไปทั้งวันเลยนะก๊าบ แจ่ม

10285
กลับบ้านแล้ว

วันนี้ไปแก่ะกล่องทที่เก็บของไว้เมื่อวานลงที่ใหม่มา แอร์ยังไม่มี ไฟยังไม่มี 5555 เหงื่อชุ่มเลย -.-/