ใครใช้โรแกรมPDANETในiphoneเป็นบ้างครับ

mao_dbac_o@hotmail.com's picture
227
คือตอนนี้ผมจะลองต่อเน็ทโดยใช้iphone ต่อเข้ากับmacbook pro อ่ะครับ ใครรู้วิธีใช้โปรแกรมนี้บ้างครับแนะนำด้วยนะครับ

boatheng's picture
61
จำไม่ค่อยได้แล้ว

จำไม่ค่อยได้แล้ว เอาคร่าวๆละกันครับ อย่างแรกคือเราต้อง AdHoc โทรศัพท์กับ Macbook ก่อน

โดยไปคลิ้กที่สัญลักษณ์ Wifi ด้านบนขวาในMacbook แล้วเลือก Create Network

ติ้กตรง Require Password แล้วใส่ตัวเลขอย่างน้อย 10 ตัว

จากนั้นสัญลักษณ์จะเปลี่ยนไปเป็นตัวปล่อยสัญญาณ Wifi

ก็ให้เอาไอโฟนไป Connect กับ Network ที่พึ่งสร้างขึ้นมา

จากนั้นเปิด App PDA Net ก็น่าจะเสร็จเรียบร้อย

ถ้ามันยังไม่ต่อ ก็ให้ปิด PDA net แล้วเปิดใหม่ครับ

ikok's picture
10285
ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับคุณโบ๊ตสำหรับความรู้ที่นำมาเล่าสู่กันฟังนะครับ ^^/