ตรวจ Check การรับประกัน MacBook อย่างไรครับ

aircadet46's picture
59
เพิ่งจะมาเป็นสมาชิกใหม่ของชาวแมคครับ ถอยแมคบุ๊คมา สองวันก่อน อยากทราบว่าเราสามารถเช็คได้หรือไม่ครับ ว่าแมคของเราเริ่มรับประกันตั้งแต่วันไหนครับ หรือว่าต้องเก็บใบเสร็จเอาไว้อย่างเดียว

ผมลองไปหาในเวปแอปเปิ้ล กรอก S/N ลงไปเค้าบอกว่าเครื่องผม Mid 2009 ทั้งๆที่เพิ่งซื้อกลาง-ปลายเดือน ต.ค. 2009 นี่เองครับ

ขอคำแนะนำหน่อยครับ ลองค้นๆดูในกระทู้แล้วหาไม่เจอครับผม อยากเผื่อไว้ซื้อแอปเปิ้ลแคร์ปีหน้าด้วยนะครับจะได้ไม่ผิดวัน

Mixmerize's picture
1480
ลองดู link นี้นะครับ

aircadet46's picture
59
ขอบคุณครับ ทำได้เรียบร้อยแล้ว

ขอบคุณครับ ทำได้เรียบร้อยแล้ว ^_^

ikok's picture
10285
ย้ายกระทู้นี้เข้าห้อง how-to ครับ

มีคำตอบที่เป็นประโยชน์อยู่ (อีกแล่ว ยิ้ม)