Review :: Book Arc Unboxing

HATE's picture
118

ก่อนอื่นก็ต้องบอกก่อนนะครับว่า รีวิว นี้เป็น รีวิว แรกของผมเลย สินค้าตัวนี้ เป็นเสมือนขาตั้งของ Laptop ครับซึ่งผมเห็นตัวนี้ใน เวป Youtube อยู่สักเดือน สอง เดือนก่อนแล้ว ตอนแรกก็เห็นว่าสวยดี แต่ประโยชน์ของมันจริงๆ มันก็แค่เอาไว้ตั้งโชว์ ก็สวยดี ผมเลยตัดสินใจ สั่งซื้อครับโดยสั่งซื้อจาก Apple Shop Australia ผมอยู่ที่ออสเตรเลียครับ ราคาถือว่าแพงเหมือนกันครับ ราคา 89 $ คิดเป็นเงินไทยเท่าไหร่ก็คูณกันดูครับ อ่ะมาเริ่มกันเลยดีกว่าครับ

AttachmentSize
นี้คือตัวกล่องครับ เป็นสีนำ้ตาลเข้ม แข็งแรงมากครับ หนาด้วย35.93 KB
ด้านข้างครับ34.95 KB
ส่วด้านนี้เป็นด้านหลังครับ41.71 KB
เริ่ม Unboxing กันเลยครับ31.2 KB
เมื่อเปิดฝาออกมาแล้ว สิ่งที่ผมสังเกตุได้คือ ตัวกล่องจะบุโฟมนุ่มๆไว้ด้านในฝากล่องด้วยครับ45.14 KB
แต่นแต๊นน เผยโฉมออกมาแล้วครับ มีกระดาษสีแดงคลุมอยุ่ด้วย ถ้าเปลี่ยนจากกระดาษตัวนี้แล้วใช้กำมะหยี่สีแดง ผมว่าจะสวยกว่านี้อีก38.65 KB
เอาออกจากกล่อง ซึ่งตอนแรกที่ผมดูจาก Youtube ผมคิดว่า คงไม่หนัก แต่จริงๆแล้วก็ หนักอยู่นะครับ แล้วก็ใหญ่ด้วย36.25 KB
คู่มือครับ บลาๆๆๆๆๆๆๆๆ37.62 KB
แล้วก็มี ยางสำรองมาให้อีก 2 ชิ้น รวมเป็น 3 ชิ้น สามารถใช้ได้กับ Macbook , Macbook white , Macbook Air ครับ46.04 KB
โลโก้ ของ Twelve South ครับ25.21 KB
ด้านหลังครับ ผมว่า วัสดุน่าจะทำมาจากอันเดียวกับ ตัว Macbook pro นะครับ วัสดุเหมือน Unibody26.97 KB
โชว์ตัวเต็มๆ อีกที44.02 KB
เมื่อเอาตัวเครื่องมาใส่ ก็จะได้แบบนี้ ครับ29.03 KB
แล้วก็แบบนี้ครับ จบแล้วครับสำหรับรีวิวแรกครับ ก็เป็นหนึ่งทางเลือกครับสำหรับท่านใดที่กำลังมองของเล่น ให้เจ้า Macbook ของท่านเอง ติชม ริวิวผมด้วยนะครับ จะได้นำไปแก้ไข ครับ ขอบคุณมากๆครับ แล้วถ้าผมมีอะไร ดีๆจะมารีวิว ครั้งต่อไปครับ ขอบคุณครับ31.03 KB
อันนี้แถม เป็นที่วางแป้นคีย์บอร์ดก็ได้ด้วยครับ35.06 KB
Cybernet's picture
399
แจ่มมากครับ

แจ่มมากครับ เหมาะเอาไปตั้งบนโต๊ะทำงานมาก

sajiro's picture
1179
สวยมากครับ

แต่ทอปว่า มันจะใช้ลำบากเอาสินะครับ

หรือว่าสงสัยจะเอาไว้วางเวลาต่อจอนอกมั้งครับ??

HATE's picture
118
ครับ ตัวจริงมันสวยมากครับ

ไว้ผมจะมารีวิวเรื่อยๆนะครับ ซื้อ พวกอุปกรณ์เสริมไว้เยอะเหมือนกัน ขอบคุณครับ

Dj_Ekk's picture
96
แพงดีจัง

แพงดีจัง