REview :: Moshi New ShieldPad

HATE's picture
118

สวัสดีครับ อันนี้เป็นรีวิวที่ 2 แล้วครับ ติดใจจากครั้งแรก สินค้าที่ผมจะเอามารีวิววันนี้ เป็นอุปกรณ์ประเภท ป้องกัน ความสกปรกครับ นั้นคือ New ShieldPad จาก ค่าย Moshi ครับ ลองมาดูกันเลยครับ

AttachmentSize
เริ่มกันตั้งแต่ หีบห่อเลยครับ โดนจัดส่งมาจาก เวป Moshi โดนตรงครับโดย UPS28.47 KB
เผยโฉมออกมาแล้ว ครั้งแรกที่ผมเห็น ผมอดขำไม่ได้ครับ เพราะ กล่องมันใหญ่มาก แต่สินค้าข้างใน มัน...ตามในรุปครับ30.27 KB
ด้านหน้าครับ27.36 KB
ด้านข้างครับ28.11 KB
ด้านหลังกล่องก็จะมีตัวอย่างให้ด้วยครับ พื้นผิวดีมากครับ21.54 KB
MOSHI MOSHI MOSHI MOSHI20.57 KB
UNBOXING เรียบร้อยครับ ข้างในก็จะมี คู่มือให้ด้วย 22.46 KB
Logo ครับ พื้นผิววัสดุถือว่าดีมากๆครับ แต่ตอนแรกผมคิดว่าน่าจะหนากว่านี้ ซึ่งของจริงมันบางเหมือนกันครับ แต่ก็ไม่ได้บางเหมือนกระดาษ28.63 KB
ด้านหลัง เป็นขนนุ่มๆครับ ด้านนี้ เอาไว้คลุมปุ่มคีย์บอร์ดครับ 21.71 KB
สามารถเอามาลองเมาส์ได้ด้วยครับ 24.78 KB
ก็ไม่มีอะไรมากครับ ก้แค่คลุมแป้นคีย์บอร์ดทั้งหมด ถือว่า ดีครับ ก็จบแล้วครับ สำหรับรีวิวนี้ ก็เป็นอีกหนึ่งทางเลือกครับ ถ้าท่านใดกำลังคิดอยากจะหาอุปกรณ์เสริมให้น้อง MAC ของท่าน มีอะไรสอบถามได้ครับ ขอบคุณมากครับ25.27 KB
aircadet46's picture
59
เอาไว้ใช้ตรงไหนครับ

ติดตรงไหนครับ หรือว่าเป็นแผ่นรองเมาส์

HATE's picture
118
ไว้รองเมาส์ก็ได้ครับ

หรือเอา ปิดตรงคีย์บอร์ดครับ ไว้สำหรับคลุมคีย์บอร์ดแล้วพับเก็บครับ

monstop's picture
104
อยากทราบว่าตัว ShieldPad

อยากทราบว่าตัว ShieldPad อันนี้มันรองเมาส์ได้ดีมั้ยอะครับ
คือจริงๆผมก็ซื้อmoshi ShieldPad มาเหมือนกันอ่ะครับ
แต่เป็นแบบที่อันเล็กกว่าที่เวลาจะรองเมาส์ก็พับครึ่ง กันคีบอร์ดก็กางอะครับ
แต่คือมันรองเมาส์ได้ไม่ค่อยดีไม่ประทับใจเท่าไหร่เลย(ผมใช้กับmagic mouse)
ยังแอบเสียดายตังอยู่เลยตั้ง450บาทกับแค่แผ่นบางๆนี่
เลยอยากรู้อันนี้มันดีหรือเปล่า
กำลังคิดจะลองซื้อมาใช้อยู่อะครับ

อันนี้แบบของผมอะครับ