Review Magic Mouse แกะกล่อง

GodSky's picture
27

เอามาให้ดูคร่าว ๆ ละกันนะครับ แกะกล่องกันเลยดีก่า (ถ่ายจากมือถือ โนเกีย 6300 นะครับ ภาพอาจจะเน่าหน่อย อย่าว่ากันนะพี่น้อง ถ้ามีคนเคยโพสแล้วก็ลบได้เลย จ้า อีกนิดนะครับถ่ายมาให้ดูคราว ๆ รีบมากมาย อิอิ )

ตอนแรกเห็นกล่องแล้วก็งง ๆ - -

แกะออกมาพระเจ้า ทำมั้ย มัน ลดต้นทุนการผลิตอะไรอย่างงี้เนีย

ซะที่ไหนได้ ซ่อนความงามอยู่ในนี้นี่เอง ฮา ๆ ห่อซะอย่างดีเลยพี่น้อง

สวยงามได้ใจผมจริง ๆ ดูกล่อง ของเขาที่แท้จริงซะก่อนฮา ๆ

สวยชิมิละ

ล่างกล่อง มี สอนเทคนิคอะไรเล็ก ๆ น้อย ๆ

แกะออกมาชมกันเลยดีก่า ด้านบนครับ งาม แท้

ด้านล่างก็งามแท้เช่นกัน 5555

อยากจับกันใช่มิ คิ๊ก ๆ เล็กไม่ถึงสองนิ้วผม หรือว่านิ้วผมใหญ่หว่า - -

งั้นมาเปรียบเทียบกับซอง โนเกีย n6300 กาก ๆ ของผมเลยละ กัน ขนาดไม่ต่างกันเลยพี่ น้อง เล็กได้ใจ

ปล.เอามาให้ดูเท่านี้ละกันนะครับ รีบ วันนี้สัมผัส imac ตัวใหม่อีก สองตัว ขนาดนี้ใหญ่เวอร์ ๆ จริง ๆ ถ้าใครอยากดู พรุ่งนี้งาน คอมมาด แล้ว ไปที่ istudio by comseven (ไม่ได้โฆษณานะอย่าว่ากันละถ้า เวปมาสเตอร์ว่าไม่ดีก็ลบได้เลยครับ ไม่ว่ากันคิ๊ก ๆ ไปนอนละครับ บะบาย)

27
http://www.macmuemai.com/cont

http://www.macmuemai.com/content/1800

ส่วนอันนี้ MacBook Unibody ผมใส่ภาพเพิ่มไปให้แล้วนะครับ เผื่อเพื่อนคนไหนยังไม่ได้ดูก็เข้าไปชมได้เลยครับ อิอิ

ikok's picture
10285
ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณสำหรับ การแก่ะกล่องนี้นะครับ มีความสุข /

(mouse ใหม่น่าใช้จังเลย ~ แอบอยากได้ ... แบร่..)

pippo's picture
2469
อืม...คือว่า

คุณก๊อกครับ

คำว่า แกะ - แปะ ไม่มีไม้เอกนะครับ

ที่ผ่านๆ มาคุณก๊อกจะใส่ไม้เอกหมดเลย (ลืมบอกทุกกกที)

10285
ขอบคุณครับ ^^

เอาไว้จะเปลี่ยนวิธีการเขียนใหม่ครับ แห่ะ ๆ 1

artslan's picture
130
คลิ๊คตรงกลางนี่ผมอยากจะทราบจั

คลิ๊คตรงกลางนี่ผมอยากจะทราบจัง ว่าได้หรือเปล่า

27
ผมยังไม่ได้ลองเหมือนกันครับว่

ผมยังไม่ได้ลองเหมือนกันครับว่า คลิ๊กตรงกลาง นั้น จะออกมาแนวไหน ได้แต่หยิบออกมาดูเฉย ๆ ฮา ๆ ยังไงก็มีข้อมูลจะมาบอกอีกทีนะครับผม

PikaJung's picture
52
ไม่ได้ครับ

ส่วนนี้ถูกตัดออกไปครับ อาจจะได้รับการแก้ไข ใน 10.6.2
และอีกหลายๆ อย่างที่หายไปครับ
ตอนนี้ยังทำใจกับสิ่งที่ขาดหายไปไม่ได้ + ชินกับ TrackPad แล้ว เลยยังไม่ได้ซื้อครับ
แต่ไปเอาของคนอื่นมาเล่นเรียบร้อยแล้วครับ แบร่..

Cybernet's picture
399
ได้ลองใช้แล้วเหมือนกันครับ

ได้ลองใช้แล้วเหมือนกันครับ รู้สึกว่าเหมาะมือมากๆ เสาร์นี้เตรียมตัวไปสอยเหมือนกันครับ

TeddyBearYuiForMacBookPro's picture
8
อยากได้บ้างค๊า

กำลังศึกษาอยู่ว่าจะเหมาะมือไหม

เดี๋ยวเสาร์นี้เจอกันจร้า Magic Mouse คริ คริ

bibeeam's picture
19
จองไว้แล้ว

อยากได้มากๆๆจะไปซื้อแต่ของหมดซะงั้น
เลยต้องจอง ครับ แล้วจองเป็นรายที่ 70 ของทางร้าน
ต้องรออีกนาน เลย

399
ฮิตกันจริงๆ

ตอนผมซื้อรอประมาณ 2 สัปดาห์ครับ คนซื้อกันเยอะ สั่งทาง apple store อาจจะได้เร็วกว่านะครับ

mgnum's picture
3
สั่งไปเมื่อวาน ได้ของวันที่

สั่งไปเมื่อวาน
ได้ของวันที่ 20/01/10

รู้งี๊ซื้อที่ร้านหลังปีใหม่ดีกว่า
(เขาว่าของจะมาเยอะ)

BEAR_Pink's picture
234
เมาส์ธรรมดาๆ

เมาส์ธรรมดาๆ (มีอยู่แล้วอยากประหยัด) เอามาใช้ได้หรือเปล่าคะ

หรือว่าต้องแอปเปิ้ลด้วยกันอย่างเดียว

10285
ใช้ได้ครับ

เมาส์ usb ธรรมดาเอามาต่อกับเครื่อง mac รุ่นใหม่(หรือย้อนหลังไปสามสี่ปี)ได้เกือบหมดแล้ว เพียงแต่ถ้าเป็นเมาส์หลายปุ่ม อาจจะต้องเลือกนิดหน่อยครับ ว่าผู้พลิตเขียน driver มารองรับกับปุ่มพิเศษพวกนั้นบน OS X หรือไม่ แต่โดยส่วนใหญ่แล้วทำงานได้ครับ

sajiro's picture
1179
เมาส์ส่วนมาก

ที่เป็นแบบธรรมดา ใช้งานได้ทั้งกับ Mac และ PC ครับ

399
ตามที่คุณก๊อกกับน้องทอปบอกไว้ครับ

แต่ถ้าใช้ magic mouse จะใช้ function อื่นๆ เช่น เปลี่ยนหน้ากลับไป-กลับมา ได้เพิ่มเติมครับ

nene122620@hotmail.com's picture
327
ผมก็ใช้ยุใช้ดี

ผมก็ใช้ยุใช้ดี

Nu-eMMa's picture
1837
แกะมาแล้วเหมือนกันค่ะ

เห็นครั้งแรกก้อคิดเหมือนกันค่ะ แกะไม่สวยเลย... ลดต้นทุนกานจิงๆ

อิอิ ก้อได้แกะใหม่เหมือนกานค่ะ แต่ว่าไม่ช่ายของตัวเอง 555

เพื่อนฝากซื้อ อิอิ .... แบนมากเลย สวยอยากได้ แต่ไม่ค่อยได้ใช้ หุหุ ไม่คุ้ม ตัวเก่ายังอยู่ไม่ได้ใช้เลย

od2504's picture
1077
เล็กน้อยเกี่ยวกับMGM

มีข้อสังเกตุจากประสบการณ์การใช้ mgm นี้ เผื่อเป็นประโยชน์กับท่านที่สนใจ ดังนี้ ครับ
1.ควรใช้ alkaline battery (อารมณ์เดียวกับการใช้ battery ใน digital camera)
2.mgm นี้ อ่อนไหวกับการตกกระแทก เช่นเดียวกับเครื่องใช้อิเล็กทรอนิกส์ทั่วไป ซึ่งอาจต่างกับ windows mouse ที่การออกแบบ ทำให้ sensitive เรื่องนี้น้อยกว่า เพราะมีส่วนควบคุมประกอบเป็นกลไกเป็นส่วนใหญ่

ดังนั้น หากคุ้นเคยกับการใช้ windows mouse ต้องระวังประเด็นนี้ให้แม่นมั่น เพราะ mgm อาจได้รับการกระแทกบนพื้นโต๊ะหรือบน mouse pad ที่แข็ง อย่างแรงโดยเราไม่รู้ตัว ครับ

yokoholik's picture
71
;0 เยือดกำเดาไหล

อยากได้อ๊ะ!

แต่ตอนนี้อยากได้ headphone มากที่สุด
กำลังเก็บตังค์ซื้อ

sajiro's picture
1179
อยากได้...

iPhone มากกว่า หลอน

pippo's picture
2469
วันก่อน

ผมดูรายการ TV พระอาจารย์ ว.วชิรเมธี เทศน์บอกว่า

"ให้แยกแยะระหว่างความอยาก และความจำเป็นออกจากกัน"

ผมเลยล้มเลิกความคิดที่จะเปลี่ยนเครื่อง MBP กับ iPhone ไปเลย ของเดิมๆ ที่มีอยู่ก็ไม่ได้เสียอะไร ยังใช้ได้ดีอยู่ครับ

ยิ้มปากกว้าง

od2504's picture
1077
ปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียง

ปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียง ใช้ได้เป็นอมตะครับ

FolkTrance's picture
130
ได้ลอง Test ที่ iStudio

ได้ลอง Test ที่ iStudio รู้สึกจะมีน้ำหนัก และบางมาก

ซึ่งกุมแล้วมันแปลกๆครับ เพราะปกติ Mouse มันจะเป็นก้อนๆกว่านี้ -*-

nene122620@hotmail.com's picture
327
ผมใช้ทีแรกลำคานครับไม่ถนัดแต่

ผมใช้ทีแรกลำคานครับไม่ถนัดแต่ท้าชินแล้วไปใช้เม้าทำดาจะไม่หนุกเลย

lmusicl's picture
38
ok ครับ

ผมก็ถนัดเมาส์นี้ไปแล้วเมาส์ธรรมดาไม่ชินเลย มันสะดวกดี แต่มีปัญหาหนึ่งอย่างครับ(แต่แก้ได้แล้ว) คือเวลาที่เราคลิกขวาอะครับ(นิ้วกลาง) แล้วถ้าเราเอานิ้วชี้ไปวางไว้บนตัวเมาส์อยู่มันจะกลายเป็นคลิกซ้ายไปเลย ต้องคลิกให้โดนนิ้วเดียวอะครับ นิ้วอื่นห้ามยุ่งงั้นจะกลายเป็นคลิกธรรมดาไปซะ ทั้งๆที่ตั้งใจจะคลิกขวา ยิ้ม

ranch's picture
2
เหตุผลที่ผมเลือก magic mouse

เนื่องจากผมรำคาญปุ่ม scroll น่ะครับ (หรือผมใช้ mouse ถูกๆก็ไม่ทราบ) ทำเอานี้วชี้ผมสะดุดทุกครั้ง พอได้ทดลองใช้ magic mouse ลากขึ้นลง รู้สึกสบายนิ้วมากเลยครับ ลูบไปมา

Ben's picture
247
ลุงBenก็ใช้นะ หลานๆ

เพิ่งใช้ MagicMouse มาแป๊บเดียว ยังไม่ชินครับ

ลุงชอบนะ แต่ลุงขออนุญาตติอย่างเดียวก็คือ "หนัก" ครับ
ถือหนักเกินไปหน่อย ถ้าเบากว่านี้จะดีนะ คุ้นกับเม้าส์เบาๆ
หรือยังไงครับหลานๆ?

mxjpress1977's picture
14
55555

55555 เห็นทีจะต้องไปสอยกับเค้าบ้าง ในราคา 2360 บาท แพงอยู่นา จำเป็น / อยากได้ / จำเป็น/ อยากได้ อยากได้ อยากได้ อยากได้ 555555

Ewoodsman's picture
23
จัดมาแล้ว

สวยมาก แต่ดูเหมือนลูกศรจะเคลื่อนช้าไปหน่อย เดี๋ยวก็ชินเอง

mxjpress1977's picture
14
เสร็จมันจนได้ครับ

เสร็จมันจนได้ครับ ผมเสร็จมันแล้ว ไปเดินเล่นนิดเดียว ติดมือมาเฉยเลย กำลังงงงวย ละครับ ตามReview นั่นแหละ

chat55's picture
12
วันแรก ๆ

วันแรก ๆ รู้สึกเสียใจที่ซื้อมา น่าจะเอาเงินไปซื้ออย่างอื่นมากกว่า แต่เมื่อได้ใช้ไปจนชินกับน้ำหนักแล้ว บอกได้เลยว่า "ไม่กลับไปใช้ mouse ธรรมดาอีกแล้ว" เพราะมันสะดวกมากมาย เรื่องน้ำหนักมันจะชินไปเอง เรื่องมันเลื่อนช้าก็ไป set ให้ไวสุด (แต่ก็ยังช้า แต่เดี๋ยวก็ชิน) เรื่องแบน ๆ ผมคิดว่ารับได้ เพราะชินกับการจับอะไรแบน ๆ มานานแล้ว (แบน ๆ ดีนะ เหมือนมีเมียวัยรุ่น....เกี่ยวกันไงหว่า???)