สำหรับผู้ที่ต้องการส่ง Feedback เกี่ยวกับการใช้งานเวปไซท์

ikok's picture
10285

สวัสดีครับ

นอกจากในห้องสนทนาแล้ว.. ท่านสามาชิก หรือบุคคลทั่วไปสามารถที่จะแจ้งปัญหาการใช้งานในเวปไซท์ หรือคำแนะนำ ติชม มาถึงผมได้ผ่านทาง

Contact form(สำหรับสมาชิกเวป)

หรือส่งอีเมล์มาได้ที่

feedback[a]macmuemai.com

ขอบคุณครับ

chayin's picture
4
ขึ้นแบบนี้ครับผม Access

ขึ้นแบบนี้ครับผม

Access denied
You are not authorized to access this page.

10285
เดี๋ยวนะครับ

ขอผมเชคก่อนนะครับ

ขอบคุณที่แจ้งนะครับ

ปล.ยินดีต้อนรับครับ มีความสุข /

10285
ผมแก้ระบบให้แล้วนะครับ

ก่อนนี้ผมลืมตั้งเอาไว้ครับ =)

ตอนนี้น่าจะติดต่อผ่านทางนี้ได้แล้ว

zonrom's picture
2
เวปดีมากๆเลยครับสนับสนุนคนทำส

เวปดีมากๆเลยครับ
สนับสนุนคนทำสิ่งดีๆมาให้
เป็นกำลังใจให้ครับ
สู้ต่อไปทาเคชิ

10285
ขอบคุณมากครับ

มีความสุข /

little_fuku's picture
703
ทาเคชิ

พี่ก๊อกเป็นคนญี่ปุ่น ฮ่ะฮ่าาาาา

10285
- -

• -
pippo's picture
2469
สิ่งที่สังเกตได้

หลังจากใช้ MMM โฉมใหม่ครับ

เวลาที่เข้ามากระทู้ใดกระทู้นึง ถ้าจะไปดูกระทู้อื่นต้องกลับไปที่ Home ก่อนซึ่งปุ่มเลือก Home อยู่ด้านบน บางกระทู้ที่ผู้เขียนตอบไปมายาวเหยียด ต้อง Scoll กลับไปด้านบน (อาจะเพิ่มปุ่ม Home ที่ด้านล่างก็ได้นะครับ)

ผมเห็นว่าพื่นที่ด้านขวาของแต่ละกระทู้มีที่ว่างน่าจะใส่ List กระทู้ที่ Active หรือ Update อยู่ครับ จะได้ข้ามไปที่กระทู้อื่นๆ ได้เลยไม่ต้องกลับไปที่ Home ทุกครั้ง

ส่วนตรง Relevant Content : หัวข้อที่(อาจจะ)เกี่ยวข้อง ที่ปรากฎแต่ละกระทู้อ่านดูแล้วก็รู้สึกไม่ค่อยเกี่ยวข้องกับกระทู้นั้นเท่าไหร่อ่ะครับ

10285
ขอบคุณมากครับ

เดี๋ยวผมจะลองหาทางทำปุ่มกลับขึ้นด้านบนของหน้าดูนะครับ

ส่วน relevant content นั้น... ในส่วนของ forum จะขึ้นกระทู้ต่าง ๆ ในห้องนั้นมาให้ แต่จะมีประโยชน์จริง ๆ เวลาอ่าน how-to ครับ ที่จะดึงเอาเนื้อหาที่เกี่ยวข้อง (ที่ค่อนข้างจะเกี่ยวกันจริง ๆ ) มาไว้คู่กันครับ =)

10285
เพิ่มปุ่ม Back to Top แล้วนะครับ

ปุ่มนี้จะอยู่ด้านล่างขวาของ comment ล่างสุด เวลาคลิ๊กแล้วจะเด้งขึ้นมาอยู่บนสุดของหน้านั้น ๆ ให้เลยครับ =)

pippo's picture
2469
โอ้ว..

รวดเร็วทันใจจริงๆ ครับ

Nannie's picture
600
เห็นด้วยค่ะ

อยากได้ list content ที่มีการอัพเดตโชว์ด้านขวาเหมือนเดิมอ่ะค่ะ

กดกลับไปปุ่ม home ทู้กกกที

แบร่..

10285
content ที่มีการ update ?

หมายถึงกระทู้หรือ comment คะ? หรืออันอื่น?

ตอนนี้ก็มีอัพเดทขึ้นด้านข้างของหน้าแรกเท่านั้นค่ะ เพราะหน้าอื่นคิดว่าไม่จำเป็น ทำให้เว็บลด load ไปได้พอสมควร จะได้โหลดหน้าเว็บเร็วขึ้น มีความสุข

Nannie's picture
600
แง่บๆๆๆ

ก็ไม่รู้นิ แห่ะ ๆ 3

10285
ไม่เป็นไรค่า ~

ดีแล้วล่ะที่ถามมา ของเดิมส่วนใหญ่ยังอยู่นะ แต่พี่ย้ายที่อยู่ ให้แสดงเฉพาะของแต่ละ section ไปเลย ไม่ได้ขึ้นทุกหน้าเหมือนแต่ก่อน =)

yokoholik's picture
71
เวบดีมีประโยชน์

เป็นเวบที่มีประโยชน์และตรง concept ดีค่ะ ถามไปก็ตอบจริง และได้นำมาใช้จริง
อ่านแล้วเข้าใจง่าย

แต่เราอาจรู้สึกเกรงใจ ถ้าถามเยอะๆไป ;p และตอนนี้ก็เริ่มรู้สึกแล้ว

มีอยู่อย่างนึง
เวลา เรากดตามลิงค์ไป มันน่าจะไปเปิดใหม่อีกหน้าต่าง เนอะ

10285
ขอบคุณครับ :)

ถามมาเถอะครับ มีคนใจดีในเว็บคอยช่วยตอบอยู่หลายคนครับ ยิ้ม

Nu-eMMa's picture
1837
ถ้าไม่มีคำถาม

.. อาจจะไม่มีเว็บนี้เกิดขึ้นก็ได้นะค่ะ

เพราะงั้นถ้าเราอยากสร้างเว็บด้วยกัน เราก็ต้องถามเยอะๆ อิอิ

ช่ายม๊ะ พ่อ

10285
- -

ไม่ขนาดนั้นเจ้าค่ะ ยิ้มปากกว้าง

sajiro's picture
1179
เนอะพ่อเนอะ

แบร่..

Nu-eMMa's picture
1837
ลูกชายคนเล็ก อิอิ

แบร่..

zzero_orezz's picture
221
เว็บที่ดีมากครับ

เว็บที่ดีมากครับ มีอะไรก็แบ่งปันกันแบบไม่กั๊ก มาช่วยกันตอบคำถามดีครับ ได้ความรู้อะไรใหม่ๆ เยอะครับ แต่ขอตินิดนึงเกี่ยวกับหน้าเว็บครับ(พูดตรงๆ อย่าโกรธกันนะครับ พี่ใช้โทนดำกับขาวมันรู้สึกเศร้าหดหู่ครับเหมือนไปงาน_ละไว้ในฐานที่เข้าใจ) ก็เข้าใจว่าต้องการให้หน้าเว็บโหลดได้เร็ว แต่ก็เพิ่มสีสันนิดนึงก็ดีครับ

minemind's picture
3876
ต่ายอยากให้เพิ่ม

ต่ายอยากให้เพิ่ม ปุ่มที่กดเลขหน้าครับ เพราะบางกระทู้ยาวไป 4 หน้าแล้ว แต่เราจะต้องเข้าผ่านหน้าแรกเสมอ และต้อง scroll ลงมาด้านล่างสุดเพื่อกดไ่หน้าที่ 4

ถ้ามีปุ่มเลขหน้าด้านบนด้วยก็คิดว่าจะสะดวกขึ้น แต่ถ้าติดเรื่องความสวยงาม ไม่มีก็ไม่เป็นไรครับ มันไม่ได้ลำบากต่อชีวิตที่กดเลื่อนไปเอง แบร่..

10285
ขอบคุณสำหรับ feedback นะครับ

ผมจะลองหาทางดูนะครับ ยิ้ม

od2504's picture
1077
ยินดี

ยินดี และเป็นกำลังใจให้ครับ
มีอะไรให้ช่วย อย่ารีรอนะครับ

ximunfroy's picture
9
อยากให้เพิ่ม Like Facebook / twitter

G+ ด้วยก็ดีน่ะครับ

Adariw's picture
269
น่าจะมีระบบสนทนา...

น่าจะมีระบบสนทนาแบบ Chat อ่าค่ะ แจ่ม

คล้ายๆ ในระบบะ Chat ใน gmail, hotmail, multiply อะไรแบบนี้น่ะคะ
เผื่อพวกปัญหาเล็กๆ น้อยๆ หรือปัญหาเยอะๆ ด่วนๆ ที่ต้องการสนทนาแบบซึ่งๆหน้ากัน อะไรแบบนี้น่ะคะ ><

minemind's picture
3876
ชอบแบบนี้ก็ไม่บอก

เห็นตัว เห็นหน้ากันเลยมั้ยคะ

od2504's picture
1077
มีปุ่ม "Back to Top"

มีปุ่ม "Back to Top" สะดวกขึ้นครับ แต่หากให้ทำงานแบบป่ม "Home" ได้เลยก็ดีนะครับ (ผมใช้สองนิ้วปัดขึ้น-ลง เพื่อไปที่ Home จนชิน และรู้สึกว่าเร็วไม่ต่างกับการกดปุ่มนี้)