mao_dbac_o@hotmail.com's picture
227
อยากแปลงไฟล์เสียง .aac เป็น .mp3 ครับ ใช้โปรแกรมอะไรแปลงได้บ้างครับ

ikok's picture
10285
iTunes ครับ

ยิ้ม

คลิ๊กขวาที่เพลงที่ต้องการ แล้วเลือก Create mp3 version <- อันนี้เป็นวิธีการแก้ไขปัญหาเฉพาะหน้ากรณีที่เราไม่ได้เลือกให้เขา import เข้ามาเป็น MP3 ตั้งแต่แรกนะครับ

ส่วนวิธี import ไฟล์เข้ามาเป็น mp3 ตั้งแต่แรกเลยดูได้จาก comment ด้านล่างนี้นะครับ ยิ้ม

2BREAKZ's picture
79
ใน iTunes

ใน iTunes ครับ สามมารถเปลี่ยนได้หลายไฟล์เลยครับ เลือกเอาตามใจ
เข้าไปที่ iTunes => Preferences => Import Setting => Import Using แล้วก็เลือไฟล์ที่อยากจะแปลงให้เป็นตามใจชอบเลยครับและก็กด OK

หลังจากนั้นก็ ให้หลิกขวาที่ ไฟล์เพลงที่จะแปลง แล้วกด Create mp3, ACC... อื่นๆ แค่นี้ก็เสร็จครับ

Screen_shot_2009-11-26_at_10.44.15_PM.png Screen_shot_2009-11-26_at_10.51.28_PM.png
ikok's picture
10285
ขอบคุณมากครับ :D

ผมลืมเรื่องนี้ไปเลย ว่าเลือกได้ตั้งแต่แรก ยิ้ม