ลงลายเซ็นต์ในรูปถ่าย

rsakchai's picture
396

ลงลายเซ็นต์ในรูปถ่ายโดยใช้ iphoto ได้ไหมครับ

rsakchai's picture
396
ถ้าได้ทำยังไงครับ

ถ้าได้ทำยังไงครับ ถ้าไม่ได้ต้องใช้อะไรช่วยครับ

ikok's picture
10285
ขอโทษที่ตอบช้านะครับ

ลายเซ็นในรูปถ่าย ถ้าไม่ต้องใช้อะไรช่วย ที่ผมเข้าใจคือทำไม่ได้ครับ

ถ้าจะเอาชื่อ หรือเอาแค่ text บ้าน ๆ มาอยู่บนภาพ อันนี้น่าจะใช้ preview เอาได้แล้วใช้ annotation ทับลงไปอีกที (แต่ไม่ค่อยสวย)

แต่ถ้าจะเอาลายน้ำ หรือกราฟฟิกที่เราทำเอง อันนี้คงต้องใช้ 3rd party software เข้าช่วยนะครับ

sajiro's picture
1179
ลายน้ำแบบนี้รึเปล่าครับ?

ถ้าแบบนี้ทอปทำนี้ ใช้ Skitch ครับผล

โหลดได้ฟรีเลยครับ

ikok's picture
10285
โอ..

ผมเคยได้ยินชื่อโปรแกรมนี้มานานแล้วครับ ^o^
ไม่เคยได้ใช้สักที ถ้าจะทำแบบท๊อป ผมอาศัย photoshop elements เอา (แถมมากับเมาส์ปากกา) แบร่..

sajiro's picture
1179
^ ^

อ่าครับ...

ตอนแรกๆก็เซตไม่เป็นหรอกครับ

เห็นคนเค้าว่าใช้ได้ก็ลองทำไปทำมา
เลยได้ผลชะนี้แล