iPhoto งอแงครับ ช่วยด้วย

blackpawnz's picture
1

เคย import libraly ใน iPhoto แล้วลบทิ้งครับ จากนั้นทุกครั้งที่เปิด iPhoto จะมีข้อความ 11 photos have been found in the iPhoto Library that were not imported. ถามทุกครั้ง ไม่ว่าจะตอบ yes หรือ no มันจะสร้าง recovery album ทุครั้งนะครับ

ไม่ทราบว่าจะแก้ไงแล้ว ช่วยด้วยครับ
ขอบคุณ T_T

[ย้ายมาไว้ห้อง iPhoto ให้นะครับ-kok]

nickoe's picture
4320
ลอง....

back up รูปก่อนนะครับ ปิด iphoto ไปก่อน
แล้วกด alt ค้างไว้ กดเปิด iphoto ขึ้นมา
มันจะถามว่า เลือก library หรือ สร้าง library ใหม่
ลองเลือกเป็นสร้าง library ใหม่ครับ แล้ว import รูปที่
back up ไว้เข้าไปครับ อาจจะมีการจำค่าอะไรบางอย่างจาก library เก่าไว้
แล้วมีปัญหาครับ

ptung89's picture
62
iphoto ผมหน่วง หลังจาก up osx

iphoto ผมหน่วง หลังจาก up osx 10.6.3 ลองup 10.6.4 แล้วอาการหน่วงยังไม่หาย บางครั้งรอนาน ตัวหมุน ๆนาน จึงหยุด หมายเหตุ ผมใช้ snow แผ่นแท้ครับ