อยากถามเกียวกับเรื่องซื้อ macbook pro ราคา นศ หน่อยอ่ะครับ ไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไรมั้ง

gugnoidea's picture
17
ตามหัวข้อเลยอ่ะครับ พอดีสนใจอยากได้ macbook pro อ่ะครับ เห็นว่ามีราคา นศ ด้วยเลยสนใจอ่ะครับ

ขอข้อมูลด้วยนะคร๊าบ

[ย้ายกระทู้นี้เข้าห้อง how-to นะครับ - kok]

ikok's picture
10285
ที่ผมเข้าใจ

ก็ใช้ระหัสบัตรประจำตัวเรายืนยันนะครับ หรือถ้าไม่แน่ใจตรงไหน ลองโทรไปในเบอร์ที่ลงไว้ใน store.apple.com/th ดูนะครับ มีคนพูดไทยได้รับสายคอยอธิบายให้ครับ

17
ต้อง

ต้องสั่งซื้อทางเวปเท่านั้นใช่ไหมครับถึงจะได้ราคา นศ

แล้วซื้อตอนนี้จะดีไหมอะครับ เห็นคนในบอร์ดว่าจะมีรุ่นใหม่ออกมาอะครับ

10285
ที่ผมเข้าใจเป็นแบบนี้นะครับ

จะได้ราคานักศึกษามีสองทาง

1. ซื้อผ่านเว็บ store.apple.com/th หรือ
  2. ซื้อผ่านร้าน iStudio ที่อยู่ภายในสถานศึกษาครับ ที่ผมเคยเห็นก็ที่มหาวิทยาลัยรังสิต และน่าจะมีที่อื่น ๆ อีกครับ

ลองสอบถามไปทาง iStudio ดู เขามีหลายเครือแต่ภายใต้ brand เดียวกันคือ iStudio ครับ ราละเอียดส่วนใหญ่จะคล้ายกัน แตกต่างกันที่โปรโมชั่นหรือลดแลกแจกแถมในช่วงนั้น ๆ เพราะว่าแยกกันบริหารเครือใครก็เครือใครครับ

Cybernet's picture
399
มช ก็มีครับผม ustore

มช ก็มีครับผม ustore

10285
ขอบคุณครับ :)

สำหรับข้อมูลเพิ่มเติมครับ

mao_dbac_o@hotmail.com's picture
227
ผมก็ซื้อราคานักศึกษา

ผมก็ซื้อในราคานักศึกษามาเหมือนกันคับ พอดีที่มหาลัยของผมมี u store ในมหาลัยอ่ะคับ ผมเรียนม รังสิตอ่ะคับ เค้าใช้บัตรนักศึกษาอย่าเดียวอ่ะคับ ถ้ามีเพื่อนก็ลองให้เพื่อนซื้อให้ก็ได้คับ

10285
โอ๊ะ..

ผมก็จบรังสิตครับ ๕๕๕๕ เจอคนกันเองอีกแล้ว ~

nickoe's picture
4320
อ้าวๆ

เด็กรังสิตเหรอเนี่ย เหอๆๆๆๆๆ ไม่ทราบว่าคณะไรครับ

17
ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณมากครับ

17
แล้วมันลดเยอะรึเปล่าครับ

แล้วมันลดเยอะรึเปล่าครับ

mao_dbac_o@hotmail.com's picture
227
เยอะคับผม

ประมาณ 4000-5000 เลยอ่ะคับ คุ้มๆๆๆ

17
เยอะจริงด้วยแค่แสดงบัตรเฉยๆใช

เยอะจริงด้วยแค่แสดงบัตรเฉยๆใช่ไหมครับ

minemind's picture
3876
แล้วแต่รุ่นครับ

แล้วแต่รุ่นครับ แต่ละรุ่นมีลดราคาไม่เท่ากัน

จำได้ว่า ต่ำสุดลด 2000 และสูงสุด 8000

227
ใช้คับ

แค่โชว์บัตรนักศึกษาอย่างเดียว ยกตัว mbp 13 ราคา จริง 46900 บาท ราคานักศึกษา 42900 อะไรประมาณนี้ แต่ถ้าราคาปกติยิ่งสูงราคาลดก็จะเยอะกว่านี้นะ

227
เรียนรังสิตคับ

เรียน นิเทศ วิทยุอ่ะคับ ปีสามแล้ว พี่ๆจบคณะไรกันคับ

nickoe's picture
4320
ฮา...

ศิลปกรรมครับ
ออกแบบผลิตภัณฑ์อุตสาหกรรม

10285
ผมจบ

ออกแบบภายในครับ ยิ้ม

227
อ๋อออ

คับผม

rsakchai's picture
396
ซื้อราคานักศึกษาจาก apple store Japan

ผมก็ซื้อในราคานักศึกษาจาก apple stroe Japan สำหรับ MacBook Pro 15' 2.66GHz.+ Antiglare + iWork ราคาลดลงไปกว่า 20,000 เยน ก็ราวๆ 7,000-8,000 บาท ไม่ต้องใช้อะไรเลยครับ แค่กรอกชื่อมหาลัยลงไปเท่านั้นเอง แต่เทียบจากค่าเงินแล้วซื้อเมืองไทยถูกกว่าครับ เงินเยนช่วงนี้แข็งโป๊ก

227
นอกเรื่องนะครับ

จะจบแล้วอ่ะคับ ใครมีงานแนะนำด้วยนะคับ กลัวตกงาน คิคิ

17
ขอบคุณครับ แล้วอยากทราบว่าตัว

ขอบคุณครับ แล้วอยากทราบว่าตัว mbp ตัวจอ 13 นิ้วกับ 15 นิ้วต่างกันเยอะมากไหมอ่ะครับ ราคาห่างกันพอสมควรเลย ลังเลอยู่ครับ ขอคำแนะนำด้วยนะคร๊าบ

10285
ตัว mbp 13" กับ 15"

ต่างกันที่การ์ดจอกับขนาดจอครับ ตัว mbp 13" ไม่มีการ์ดจอแยกมาให้ ส่วนตัว 15" มีการ์ดจอแยกมาให้ครับ (ในบางรุ่น) เอาไว้รองรับงานกราฟฟิกหนัก ๆ ได้มากกว่า แต่ตัวการ์ดจอที่มีมาใน 13" รุ่นปัจจุบันก็ทำงานได้ดี ถึงดีมากในระดับนึงแล้วครับ เครื่องผมก็ใช้อยู่ ยังแทบไม่เคยหนีไปใช้ตัวการ์ดจอแยกที่มีในเครื่องเลย ยิ้ม ไม่ต้องห่วงว่าจะทำงานไม่ได้ครับ

rsakchai's picture
396
ส่วนตัวผมถ้าพิจารณาขนาดของในข

ส่วนตัวผมถ้าพิจารณาขนาดของหน้าจอในขณะทำงาน จะรู้สึกได้ว่าต่างกันเยอะมากครับ ผมเทียบกับคนข้างๆที่ใช้ MBA จอ 13' เทียบกับ MBP 15' ของผม ต่างกันอย่างเห็นได้ชัดครับ หากต้องใช้งานตลอดเวลาและไม่ขัดสนเรื่องงบประมาณ เลือก 15' น่าจะดีกว่าครับ
ผมแบก Toshoba 13' มาจากเมืองไทยก่อนมาซื้อ MBP ที่นี่ เทียบกันแล้วไม่ต้องพูดถึง ตอนนี้แทบไม่ได้เปิดใช้เลย ว่าจะแบกกลับไทยไปให้น้องๆซะหน่อย

17
ผมก็เทียบจากในร้านอ่ะครับ

ผมก็เทียบจากในร้านอ่ะครับ 13นิ้วกับ 15นิ้ว ต่างกันเยอะเลย 15ดูสบายตาดีอ่ะครับ

17
ขอบคุณมากครับ งั้นตกลงเอา 13

ขอบคุณมากครับ งั้นตกลงเอา 13 นิ้วก้พอ ^___^ แต่ผมรอวันที่ 26 มกราคมก่อนเห็นคนในเวปนี้บอก เป็นวันแถลง เปิดตัวพวก ผลิตภัณท์ ใหม่อ่ะครับจริงรึเปล่า แล้ว macbook pro จะมีไรใหม่ไหมอ่ะครับ หรือแค่เป็นการ up นิดหน่อย

minemind's picture
3876
คงหมายถึง ตัว 15'' มั้งครับ

คงหมายถึง ตัว 15'' มั้งครับ คงไม่เกี่ยวกับ 13''

17
อ้าวเหรอครับ ยังไงขอรอฟังก่อน

อ้าวเหรอครับ ยังไงขอรอฟังก่อน มีความสุข

10285
ผมเก็บกระทู้นี้เข้าห้อง how-to นะครับ

มีข้อมูลที่เป็นประโยชน์หลาย ๆ ส่วน และคำถามก็ได้รับคำตอบไปแล้ว ยิ้ม

17
ยังไงก็ได้ครับ^^

ยังไงก็ได้ครับ^^

10285
ช้าไปแล้วครับ ๕๕๕

ปรกติผมจะเก็บกระทู้มีประโยชน์หรือว่าคำถามที่ได้รับคำตอบแล้วเข้าห้อง how-to เรื่อย ๆ น่ะครับ เอาไว้ให้สมาชิกได้ค้นอ่านกันง่าย ๆ ยิ้ม