Macfriendly.org รวมชุด 12 โปรแกรมราคาถูก (หมดเขตแล้วครับ)

ikok's picture
10285
update : หมดเวลาสำหรับ bundle ชุดนี้แล้วนะครับ (ผมเองก็ซื้อไม่ทัน -o-)

ทั้งชุดราคา 49.99 เหรียญ (USD) มี 12 โปรแกรมดังนี้ครับ

1. Invocie : เอาไว้จัดการกับใบแจ้งหนี้แบบมี style
  2. Flash Decompiler Trillix : Restore FLA or Flex project from SWF
  3. TimeNet : ตัวจับเวลาแบบ time tracking บนเครื่องเรา
  4. Iconcommander : แปลงภาพถ่ายเป็นไฟล์ icon ได้ง่าย ๆ
  5. Amnesia : easy uninstall application
  6. WaterThumber : โปรแกรมจัดการกับไฟล์ภาพครั้งละหลาย ๆ ไฟล์พร้อมกัน รวมถึงแปะลายน้ำลงบนภาพได้ด้วย
  7. MacPilot 3 : จัดการ preference ที่ซ่อนอยู่ รวมถึง maintenance task ต่าง ๆ บน OS X
  8. Singlemizer : โปรแกรม scan หาไฟล์ที่ซ้ำกันบนเครื่องเรา
  9. Squish 1.0 : โปรแกรมสำหรับย่อ url เพื่อโพสใน email หรือ twitter ครับ
  10. Marketplace : โปรแกรมจัดการ Craigslist
  11. Emailchemy : โปรแกรมแปลง format email ให้เป็นไฟล์ standard ที่โปรแกรม email ทั่วไปเปิดได้
  12. ForeverSave : เซฟงานเอกสารแบบอัตโนมัติ
  13. iTaskX : โปรแกรม project management ครับ (ตอนนี้ติด lock อยู่ ถ้ายอดขายชุด bundle ไม่ถึง 750 ชุดก็จะไม่ปลดล็อคให้ครับ - ตอนนี้ไปสองร้อยกว่าแล้ว)