เพิ่ม Section ใหม่ Mac 101 บนเมนูซ้ายมือครับ

ikok's picture
10285
Mac 101 : ผมได้ทำการรวมเนื้อหาที่เกี่ยวกับการใช้งาน Mac และ OS X เบื้องต้นเอาไว้ใน Section นี้นะครับ 

ตอนแรกไม่ได้กะจะทำ Section นี้แบบเป็นกิจลักษณะ แต่พอดีเห็นคุณ nickoe เขียนบทความที่เป็นประโยชน์สำหรับมือใหม่เอาไว้หลายตอนแล้ว ก็เลยคิดว่ารวมเอาไว้ด้วยกันเลยดีกว่า อย่างน้อยถ้าตกจากหน้าแรกหรือเข้าไปอยู่ใน Front page Archives แล้วจะได้ค้นเจอได้ง่าย ๆ 
ก็เลยจับมารวมกันเลยใน Section นี้นะครับ มีทั้ง blog ทั่วไป และบทความซีรีย์ "มือใหม่ต้องเจอ" ของคุณ nickoe ครับ

หวังว่าจะเป็นประโยชน์นะครับ

ก๊อก

ปล.ขอบคุณคุณ nickoe ที่เขียน blog ดี ๆ ในซีรีย์ "มือใหม่ต้องเจอ" มา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ ยิ้ม