ทำไม Macbook Pro 15" ดูทีวีย้อนหลังไม่ได้อะครับ (ราการทีวีย้อนหลัง)

2BREAKZ's picture
79
ทำไม Macbook Pro 15" ดูทีวีย้อนหลังไม่ได้อะครับ

แต่ iMac 21.5" กลับดูได้ แปลกใจจังครับ ทั้งที่ใช้ Windows Media Player 9 เหมือนกัน, Snow leopard เหมือนกัน

รบกวนพี่ๆ ตอบให้ทีครับ d^_^b จะได้หายข้องใจ ขอบคุณมากๆ ครับ ชอบจังเวปนี้

minemind's picture
3876
ไม่ได้ลง Flip4Mac รึเปล่าครับ

ไม่ได้ลง Flip4Mac รึเปล่าครับ

2BREAKZ's picture
79
ก็ลงแล้วนะครับ download

ก็ลงแล้วนะครับ download Flip4Mac มาพร้อมกับ Windows Media Player 9
****แต่มีข้อสักเกตอยู่หนึ่งอย่างครับคลิป Windows Media Sample.wmv ที่ติดมาพร้อม Windows Media Player 9 ใน iMac พอกด Space bar คลิปนี้ดูไม่ได้ ซึ่งตรงข้ามกับ Macbook pro กับดูได้กด Space bar

อันนี้ก็งงอะครับ รบกวนด้วยครับ