กระทู้แชทวันศุกร์ : 22 ม.ค. 2553 โอ้ว

nickoe's picture
4320
ศุกร์แล้ววววววว
ตั้งแต่เปลี่ยนมาทำงานห้าวัน วันศูกร์ของผมมีสีสันขึ้นเยอะครับ ฮ่า.....
ขอปลุกกระแส meeting หน่อย สมาชิกทุกท่านที่ประสงค์อยากจะไป
พบปะกัน เชิญลงชื่อที่กระทู้นี้เลยนะครับ โหวตสถานที่กันด้วยเลยนะครับ
http://www.macmuemai.com/forum/topic/2265

ikok's picture
10285
โอววว

สวัสดีวันศุกร์ครับ ~ ช่วงนี้งานเต็มเลย พรุ่งนี้จะได้นอนอิ่ม ๆ แล้ว

จะมีมีทติ้งเล็ก ๆ ของเว็บแล้ว (แอบตื่นเต้นอีก) ๕๕๕๕

Cybernet's picture
399
อาการไม่ดีครับ!!!

วันเสาร์หยุด วันอาทิตย์ต้องไปทำงาน ส่วนตอนนี้เป็นไข้คร้าบบบ (ไปตรวจสุขภาพประจำปีมาเมื่อวานร่างกายปกติดี แต่กลับมาบ้านไม่สบายซะงั้น)

4320
ท่าทาง

จะไปได้เชื้อมาตอนอยู่โรงพยาบาลมั้งครับ
หายไวๆครับ

399
หรือว่า??

จะเป็นหวัด 2010!!!

4320
O*o

เอางั้นเลยเหรอครับ ตกใจ-1

pippo's picture
2469
มีอาการ

ระคายคอเช่นกันครับ เหมือนมันจะทำให้เราต้องกระแอมเป็นระยะๆ

ตอนนี้เลยนั่งทำงานไปจิบน้ำไปด้วยครับ รู้สึกดีขึ้นนิดหน่อย

4320
จะว่าไป

ผมก็เริ่มมึนๆหัวแล้วเหมือนกันครับ
ตัวอุ่นๆด้วย สงสัยคืนนี้จะได้นอนยาว

2469
แหะๆ

คงไม่ได้ติดหวัดผ่านทาง online นะครับ

rsakchai's picture
396
เข้ามาทักทายทุกๆคนครับ

เข้ามาทักทายทุกๆคนครับ

sajiro's picture
1179
พรุ่งนี้

ทอปสอบของกสพท.แล้วอ่ะครับ

เครียดๆๆ

4320
สู้ๆครับ

ว่าแต่มันย่อมาจากอะไรเหรอครับ ฮา...

2469
เอาใจช่วยครับ

ขอให้โชคดี

ตอนสมัยผมเรียนที่เทพศิรินทร์ สอบ Pre Ent. ครั้งเดียว แล้วสอบ Ent. เลย

ไม่เหมือนสมัยนี้ สอบมากมายเหลือเกิน น่าเหนื่อยแทน

ONET ANET มี GAT PAT อะไรก็ไม่รู้ จนป่านนี้ผมยังไม่เข้าใจเลย

แล้ว กสพท. นี่อะไรอีกล่ะเนี่ย สงสัย?

minemind's picture
3876
Onet Anet

Onet Anet ต่ายมันวุ่นวายกับเด็กมากไป

ยังไงก็อวยพรให้ทอป ทำข้อสอบให้ได้นะครับ

ปล. ม รังสิต ยินดีต้อนรับ หัวเราะร่วน

4320
แน่ะ

อย่าหาเด็กเข้าสังกัดสิ

ปล. ม.รังสิต ยินดีต้อนรับ หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน

10285
เราไม่ควรชี้นำนะครับ

ควรจะให้เจ้าตัวเขามีสิทธิ์เลือก

ปล. ม.รังสิตยินดีต้อนรับครับ หัวเราะร่วน

3876
วู๊วว

ก็พึ่งผ่านงานซ้อมรับปริญญาของเพื่อน ม กรุงเทพ ไป หมาดๆฮะ พอดีได้เจอเพื่อน ม ปลาย ก็เลยได้คุยเรื่องสาวๆ

มีเพื่อนต่ายคนนึงเรียนลาดกระบัง เรียน วิศวะ IT ต่ายก็เลยถาม

ต่าย : "เห้ย ทำไมยังไม่มีแฟนวะ เรียนจบแล้ว"
เพื่อน : "หาไม่ได้นี่สิ"
ต่าย : "สาวๆใน คณะ ใน ม. ไม่มีเลยหลอ"
เพื่อน : "ตอนแรกเราก็คิดเหมือนนาย พอเข้าไปเรียนได้สักพัก เราเริ่มคิดแล้วว่า ไม่น่ามาเรียนที่นี่เลยว่ะ สงสัยเหงือกแห้ง แน่ๆ"
เพื่อน : "ต่าย ละนายทำไมไม่มีแฟน ในคณะ ไม่มีสวยๆเลยหลอ"
ต่าย : " ...สงสัยจะเลือกสาขาผิดว่ะ เหงือกแห้งเหมือนกัน"

ปล. ม รังสิตยินดีต้อนรับ สาวๆ คณะอื่นๆ ก็น่ารักนะครับ

2469
คิดได้ 2 อย่าง แบบเป็นกลางๆ

ไม่มีสาวๆ ให้เลือก กับ สาวๆ เค้าไม่เลือกเรา

เศร้า

3876
menu edit หายไป

อ้าว ทำไมวันนี้ ไม่ขึ้นให้ edit หว่า จะใส่ emotion ซะหน่อย

** ข้างล่าง edit ได้แต่ rep ข้างบน edit ไม่ได้ แอบบ งง

Mixmerize's picture
1480
สวัสดีวันศุกร์ค้าบ

ของผมเป็นไข้หวัดไปแล้วเมื่อ 2-3 วันก่อนตอนนี้ดีขึ้น ใกล้จะหายแล้วครับ พรุ่งนนี้วันเสาร์ วันสุข ไม่รู้จะได้ไปเที่ยวไหนรึป่าว ^ ^"

Mixmerize's picture
1480
แอบอิจฉาพี่นิค

ตอนนี้ยื่นใบลาออกไปแล้ว เตรียมตัวหางานใหม่ระหว่างทำต่อที่เดิมอีก 1 เดือน อยากทำงาน 5 วันเหมือนคนอื่นบ้างจัง ยิ้ม

10285
เอาน่าครับ

เปลี่ยนงานไม่ใช่เรื่องใหญ่นะ

หวังว่าจะได้เจองานที่ถูกใจไวไวนะครับ ยิ้ม

4320
เอาน่า

ลดวันทำงานแต่งานเยอะกว่าเดิม ฮา...
หางานใหม่ให้ได้เร็วๆนะครับ

sajiro's picture
1179
ทอปหายไปนาน ^^

กสพท. = กลุ่มสถาบันแพทยศาสตร์แห่งประเทศไทยครับ

ขอบคุณสำหรับกำลังใจครับ มีความสุข

3876
เข้าใจ

อะ อ้าว 55+ นี่ต่ายออกทะเลไปไกลเลยนะครับเนี่ย

399
สู้ๆนะครับทอป

ปล. ออกทะเลกันถ้วนหน้าเลย!!!