ไม่รู้ไปโหลดอะไรมา มันเลยขึ้นมาแบบนี้ จะเอาออกอย่างไรครับ

F.C.'s picture
156
มีเรื่องรบกวนถามครับ
พอดีผมไปโหลดอะไรมาบ้างก็ไม่รู้ แล้วมันมีบางอย่างขึ้นมาตามรูปที่แนบ อยากจะเอาออก ต้องทำอย่างไรครับ

ผมเข้าไปที่ View ....Costomize ... Toolbar... ก็ไม่มีตัวให้เอาออก

รบกวนด้วนะครับ

ขอบคุณมากๆ ทุกๆความเห็นนะครับ

AttachmentSize
Picture_1.png20.86 KB
minemind's picture
3876
ก่อนหน้านี้ได้ไป load

ก่อนหน้านี้ได้ไป load software มาลงรึเปล่าครับ แล้วเค้าให้ install พวก toolbar ด้วย

หรือได้เข้าเวป แปลกๆ แล้วเผลอ install toolbar ลงมา

ลอง uninstall ออกดู toolbar น่าจะหายไปด้วยนะครับ

nickoe's picture
4320
คิดเหมือนกันครับ

คงเป็น toolbar อะไรสักอย่าง ลองเอาชื่อ toolbar ค้นหาวิธีเอาออกจาก google ได้ครับ

F.C.'s picture
156
เอาออกไปแล้วครับ มันมี folder

เอาออกไปแล้วครับ
มันมี folder อยู่ใน Applications ชื่อ toolbar
พอเปิดเข้าไปเรื่อย ๆจะมีตัวให้ uninstall
แค่ double click มันก็เอาออกให้เลย

ขอบคุณนะครับทุกคำแนะนำ

ikok's picture
10285
ขอบคุณสำหรับ update นะครับ

ยิ้ม

nickoe's picture
4320
ความจริง

ผมเคยทดลองใช้ plug in ของ safari ตัวนึง
ที่ส่งผลให้ผมต้องลง os ใหม่มาแล้ว ฮ่าๆๆๆๆ
น่าสลดยิ่งนัก