กระทู้แชท : สวัสดีวันพุธ ~

ikok's picture
10285
อ่ะ ไหน ๆ ก็มาแต่เช้ากันแล้ว... แจมกันตามสบายนะครับ เดี๋ยวผมมาแจมด้วยตอนบ่าย ๆ (วันนี้นอนอิ่ม ฮ่า... ) ตอนนี้ขอปั่นงานก่อน ^^~

10285
นึกว่า..

คุณเกดแอบหลับไปแล้ว.. แบร่..

ส่วนจะซื้อของที่ไหนนั้น ..ที่ไหนก็ได้นะ เอาตามสะดวกเลย

แต่ถ้าตามความคิดของผมนะ ผมสนับสนุนให้ซื้อของในเมืองไทยครับ =) อย่างน้อยถึงจะจ่ายแพงกว่าหน่อย แต่ช่วยให้พี่น้องคนไทยด้วยกันมีรายได้

little_fuku's picture
703
อยู่ชลบุรีค่าา

ที่ตึกคอมศรีราชามี istudio ค่า
เพื่อความมั่นใจต้องซื้อ apple careด้วย หมดกัน 2

10285
สาขานี้ผมเคยไป

เคยไปลูบ ๆ iMac อยู่พักนึงครับ อาย

Mixmerize's picture
1480
พูดถึงเรื่องของใหม่ๆ

ในนี้มีใครเล็ง New Macbook หรือ New Macbook Pro บ้างรึป่าวเนี่ยะ

ketto's picture
106
เล็ง iMac ใหม่ค่ะ

รอแต่ iMac ใหม่อย่างเดียวเลยค่ะ...เพราะตอนนี้ที่ใช้ PC ใช้แต่โน๊ตบุ๊ค เบื่อแล้ว... เกี่ยวมั้ยเนี้ย. สงสัย?

10285
ไม่น่าเกี่ยวกันนะครับ

แบร่..

1480
โอ้ว~

พูดแล้วมันจี๊ดในใจครับ - -"

10285
ผมเล็งคนขาย..

เอ๊ย เล็งแมคบุ๊คโปรครับ อาย

703
จี๊ดดดดดดดดดด

ฟังแล้วมันจี๊ดดดดดดดดดดดด แบร่..

10285
อย่าคิดมากไปครับ

ซื้อมาก่อน ก็ได้ใช้ก่อน...
=)

106
อ๋อ..ค่ะ..

น้องชายก็บอกอย่างนี้เหมือนกัน...ซื้อได้ถูกแต่เป็นอะไรขึ้นมา วุ่นวายทีหลัง บอกแล้วว่า งกอ่ะค่ะ อาย ..ฮ่าๆๆ

10285
เรื่องนี้..

ห้ามกันไม่ได้ครับ ฮ่า... ซื้อในนี้ล่ะ เวลามีปัญหาอะไรจะได้ตามได้ง่าย ๆ ครับ พวกซื้อเครื่องหิ้วส่วนใหญ่จะไม่มีกล่อง เวลาขายก็จะไม่ได้รายคาด้วยนะ

703
ฟ้าผ่าแรงมากเลย

ต้องปิดคอมแล้วค่ะ แห่ะ ๆ 1

10285
ค่า...

ไว้คุยกันใหม่ครับ =)

sweet_jasmine_scent's picture
246
มาช้ายังดีกว่าไม่มา

สวัสดีคะทุกท่าน
เพิ่งจะว่างมาทักทาย
คุยกันอ่านไม่ทันเลย
เป็นไงกันค่ะ บ่ายนี้

106
ดีค่า..

สวัสดีค่ะ คุณเจน ก็คิดว่าวันนี้คงยุ่งๆ เริ่มง่วงล่ะค่ะ แห่ะ ๆ 1

10285
หายยุ่งแล้วครับ

กำลังต่อสู้กับสาหร่ายอยู่ อย่างเมามัน... ยิ้มปากกว้าง

10285
กำลังได้ที่เลยครับ

เตรียมตัว.. เท้าคาง เคลียร์พื้นที่บนโต๊ะแล้ว..
เดี๋ยวไปเอาหมอนล่ะ แบร่..

1480
ว่าแต่ว่า เด๋วนี้อัพ How-Tos

ว่าแต่ว่า เด๋วนี้อัพ How-Tos ไม่บ่อยเหมือนแต่ก่อนเลยนะคับคุณก๊อก
สงสัยจะแชทเยอะไปจนลืม ยิ้มปากกว้าง ยิ้มปากกว้าง ยิ้มปากกว้าง

10285
เรื่อง how-tos

ผมตั้งใจจะอัพเดทอาทิตย์ละครั้งครับ แต่ก่อนที่บ่อยกว่านี้เพราะว่า ผมเขียนเก็บเอาไว้ตอนที่เวปจะ go live พอเวปขึ้นก็เลยโหลดเข้ามาอย่างเดียว เลยดูเยอะ ๆ น่ะครับ

จากนี้ไปก็จะเป็นประมาณอาทิตย์ละครั้ง ส่วนจะครั้งละกี่ตอนอันนี้ก็แล้วแต่เนื้อหาว่าจะมากน้อยแค่ไหนครับ =)

nickoe's picture
4320
พึ่งกลับมาออฟฟิซ

ออกไปทำธุระมา ตามไม่ทันเลยจริงๆ ฮา
เดรียมตัวกลับบ้าน เย็นนี้มีเล่นบาส โอมเพี้ยง ฝนจงอย่าตก ฮ่าๆๆๆ

ส่วนเรื่องบทความตอนใหม่ๆ ไว้คิดออกก่อนแล้วจะมาเขียนให้คร้าบ งานมันยุ่งๆนิดนึง ฮา

10285
อีกครึ่งชม.

จะเลิกงานแล้นนน ~

วันนี้ว่าจะไปเช่า ironman มาดู ... อุอุ แจ่ม รักล้นใจ

703
ไม่ค่อยอยู่กันแล้วเน๊าะ

บ่ายๆแบบนี้ไปไหนกันหมด แบร่..

วันนี้ว่าจะ calibrate แบต แต่ไว้ก่อนดีกว่า
แหะๆๆ หมดกัน 1

10285
เอาไว้ก่อนแบบนี้

ไม่ดีนะครับ... เดี๋ยวจะลืม แบร่..