connection lost ของ magic mouse

od2504's picture
1077
หลังจากเปลี่ยน battery ครั้งที่ 1 แล้ว magic mouse ชอบ Connection Lost อยู่บ่อย ๆ
ไม่ทราบว่าเหจุเพราะอะไร

ikok's picture
10285
ลอง unpair ดูนะครับ

ลอง unpair ออกจากระบบแล้วลอง pair เขาเข้าไปใหม่ดูนะครับ (ผมยังไม่ได้ใช้ magic mouse แต่เดาว่าพอใส่ถ่านใหม่เข้าไป ค่าต่าง ๆ ในตัว mouse อาจจะ reset)

หรือลองเปลี่ยนไปใช้ถ่านยี่ห้ออื่นดูครับ ยิ้ม

1077
ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ

1077
/เป็นที่แน่ชัดว่า ผมต้องใช้

/เป็นที่แน่ชัดว่า ผมต้องใช้ Alkaline battery ตอนแรกไม่คิดว่าเป็นไปได้ คิดว่าคงไม่เหมือน digital camera แต่เมื่อทดสอบหลายรอบก็ต้อง confirm ครับ
/และจากการทดสอบหลายรอบ ก็ได้ข้อมูลใหม่ว่ามี battery ด้อยคุณภาพ ด้วย (รายงานใน e-mail คุณ iKok เพื่อความปลอดภัยของผม)

ikok's picture
10285
ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ

ผมได้รับอีเมล์แล้ว ตอนแรกไม่ทราบว่าเกี่ยวกับอะไร ผมเลยงงไปสองนาทีครับ แจ่ม

ตอนนี้เข้าใจแล้ว ๕๕๕๕๕ เอาเป็นไม่บอกก็แล้วกันนะครับ ทดสอบกันตามแต่ยี่ห้อที่แต่ละคนพึงใจดีกว่าครับ =)